Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

คุณแม่เจ็บเตือนแล้วทิ้งช่วงกันนานหลายวันมีมั้ยคะ ติดต่อทีมงาน

เมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมา(3 พ.ย.55) ตอนตี 5 มีอาการเจ็บท้องเหมือนปวดประจำเดือน

เจ็บร้าวที่หลัง ปวดขามาก จนถึงประมาณ 8 โมงค่ะ

แล้วท้องก็แข็งทุก 3-5 นาที ไปจนถึงช่วงเที่ยง ก็เลยไปหาหมอที่ฝากครรภ์ไว้

แกก็ตรวจภายในให้แล้วบอกว่าสงสัยจะคลอดแล้ว แต่แกบอกว่า ปากมดลูกเปิดแค่ 1 เซนค่ะ

แต่ให้ไปนอน รพ.เลยก็ได้ พอ 1 ทุ่มไปนอน ทั้งคืนกลับไม่มีอาการไรเลย

ท้องก็แข็งถี่น้อยลง ประมาณ 8-10 นาที แข็งไม่มาก เช้ามาหมอเลยให้กลับมาพักที่บ้าน หมอบอกว่าคงเป็นแค่เจ็บเตือน

จนวันนี้ 6 พ.ย. ก็ 3 วันแแล้ว เมื่อเช้าไม่รู้ตาฝาดหรือป่าวค่ะ ตอนฉี่เสร็จแล้วเช็ดเหมือนมีสีน้ำตาลจางๆ

แต่ช่วง 2-3 วันที่ผ่านมา ก็ท้องแข็งบ้าง แต่ไม่มาก หน่วงบ้าง แต่ก็ไม่มาก

มีคุณแม่ท่านไหน เจ็บเตือนแล้วทิ้งช่วงกันนานๆบ้างมั้ยคะ

ตอนนี้ก็ไม่รู้ว่าปากมดลูกเปิดกี่เซนแล้ว หรือว่าเท่าเดิม เพราะกะว่าถ้ามีมูกเลือดหรือท้องแข็งถี่ขึ้นทุก 3-5 นาที ค่อยจะไป รพ. อ่ะค่ะ

อายุครรภ์ก็ 38 weeks ค่ะ กำหนดคลอดจริงๆ 16 พ.ย. ค่ะ

ขอบคุณนะค้า ^^

จากคุณ : cwn_design
เขียนเมื่อ : 6 พ.ย. 55 17:10:23

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com