Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ถ้าคุณหมดรักอีกฝ่ายหนึ่งแล้ว คุณจะไปอยู่ด้วยไหมคะ ติดต่อทีมงาน

เราบอกได้เลยว่า ตอนนี้เราหมดรักเค้าไปแล้ว
ตลอดเวลา 1ปีที่ผ่านไป เค้าไม่เคยเลยแม้แต่จะคิดถามว่า เรากับลูกเป็นยังไง มีเงินใช้จ่ายไหม
เงินสักบาทไม่เคยให้ ทั้งๆที่เค้าเองเป็นเจ้าของบริษัท มีรายได้ แต่เค้าบอกแต่ว่ารายได้เค้ามีแค่1หมื่นบาท
เค้าคงคิดว่าเราโง่มากที่ต้องเชื่อเค้า เป็นไปได้ยังไง ขนาดลูกจ้างเค้า เค้าบอกให้เงินเดือน18000-22000 แต่ตัวเองเป็นเจ้าของได้10000 มันตลกเกินไป
ที่ผ่านมา 2-3เดือน เค้าบอกขอให้เรากลับไปอยู่เป็นครอบครัว สงสารลูก
ตงลงกับเราว่าจะให้เดือนละ 9000 เดือนแรกให้ครบ หลังจากนั้นเค้าบอกเงินไม่พอใช้ จะขอให้เราเดือนละ6000
ถ้าเราไปอยู่ด้วยก็ให้เดือนละ6000 ถ้าทำงานกับเค้าก็ให้เดือนละ15000 ค่าใช้จ่ายของเรากับของลูกเราก็จ่ายเอง
เพราะเค้าบอกเงินเค้าไม่พอใช้
ปัญหาคือ เราหมดรักเค้าไปแล้ว ตั้งแต่แรก เราท้องเค้าก็ไม่มาคุยกับพ่อแม่เรา บอกว่าไม่กล้า
อายุเค้าไม่เด็กแล้วค่ะ จะเรียกว่าแกก็คงจะได้ 45แล้ว แ่กว่าเราเกือบ20ปีได้
ทุกวันนี้ที่เรายังตัดสินใจไม่ได้เพราะว่าเราเองก็ติดเรื่องลูกไม่อยากให้เค้ากำพร้า
รายได้ตอนนี้เราไม่มีค่ะ คงต้องรอให้ลูกเข้าเนอสหรือเข้าเรียนก่อน
ที่บ้านเราเค้าไม่ชอบและไม่ออกความเห้นนะคะ

ช่วยให้คำแนะนำหน่อยค่ะ ว่าเราจะกลับไปอยู่กับเค้าดีไหมคะ

จากคุณ : minmax
เขียนเมื่อ : 7 พ.ย. 55 13:59:23 A:110.168.155.35 X: TicketID:351667

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com