Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ลูก 2 เดือน งอแงจังเลย เป็นปกติของเด็กวัยนี้รึเปล่าค่ะ เครียดมากเลยค่ะ ติดต่อทีมงาน

ลูกสาว 2 เดือนแล้วค่ะ เดือนแรกเลี้ยงง่าย กินนอนๆ ช่วงนี้น้องงอแงเหลือเกินค่ะ
ร้องให้อุ้ม ร้องกินนม วางก็ร้อง วันๆนึงน้องจะอารมดี เล่นได้ครั้งละ 15-20 นาที
แล้วก็จะร้องอุ้ม กินนม วนยู่แบบนี้ทั้งวันอะคะ กลัวน้องจะขี้หงุดหงิด ไม่เป็นเด็กอารมดีรึเปล่าค่ะ
หรือผิดที่พ่อแม่เอง เราเลี้ยงลูกกะสามีสองคน กลางวันพ่อเค้าก็ทำงาน กลางวันเลยจะกกอยู่กับแม่ตลอด
เค้าเบื่อรึเปล่าค่ะ ไม่มีคนเล่นด้วย วันไหนๆญาติๆมาเยอะ ดูน้องเค้าจะชอบนะคะ มีคนเล่นด้วย
เล่นกะแม่ทั้งวัน คงเบื่อ ของเล่นพวกโมบายก็ซื้อมาให้เล่นค่ะ เค้าก็มองได้แปปเดียว ก็ร้อง ต้องอุ้มค่ะถึงเงียบ
ยิ่งเวลาง่วง น้องจะงอแงมาก พ่ออุ้มก็ไม่ยอม จะเอาแม่อย่างเดียวเลย แล้วต้องอุ้มด้วย
บางทีอุ้มเป็นชั่วโมงก็ไม่หลับ แค่อยากให้แม่อุ้ม ปวดล้าไปหมดค่ะ ต้องอุ้มจนหลับ
แม่เป็นอันทำอะไรเลยค่ะ จะกินข้าว อาบน้ำ ก็ไม่มีเวลา
แต่ช่วงนี้น้องไม่ค่อยสบาย มีน้ำมูก เสมหะ ไอนิดหน่อย ไม่มีไข้
เราเลยปลอบใจตัวเองว่า ช่วงนี้น้องไม่สบาย เลยงอแง  -_-"   เครียด เหนื่อยค่ะ กลุ้มใจด้วย

จากคุณ : St.tuckky
เขียนเมื่อ : 7 พ.ย. 55 14:32:15

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com