Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ถามแม่ๆชานเรือนที่แต่งงานมีสามีแล้ว ติดต่อทีมงาน

อยากทราบน่ะค่ะ ว่าแม่ๆชานเรือนที่แต่งงานมีสามีแล้ว ถ้ามีปัญหาเรื่องงาน มีปัญหากับคนในที่ทำงาน จะส่งข้อความส่วนตัว( line / whatsapp) ปรึกษาเพื่อนร่วมงานผู้ชายที่มีครอบครัวแล้ว หลังเลิกงาน( 2-3ทุ่ม) ที่ควรจะเป็นเวลาของครอบครัวมั้ยคะ (อาจมีคุยเรื่องอื่น เช่นปวดหัว เหมือนจะไม่สบาย อะไรทำนองนี้ด้วย)

แม่ๆเคยทำบ้างมั้ยคะ หรือว่าเป็นเรื่องปกติ ใครๆเค้าก็ทำกัน ไม่เห็นจะแปลกอะไร

คือถ้าเป็นเราจะรู้สึกเกรงใจทุกครั้ง ถ้าหากมีปัญหาหรือมีเรื่องต้องคุยกับเพื่อนร่วมงานที่เป็นผู้ชายถ้ามีเรื่องต้องโทร.หาเรื่องงานในวันหยุด ก็จะรีบคุยเรื่องงานให้จบแล้วรีบวาง จะไม่เคยคุยเรื่องอื่นต่อ เพราะรู้สึกว่าเกรงใจที่ไปรบกวนเวลาของครอบครัว และบางทีฝ่ายภรรยาเพื่อนร่วมงานก็อาจไม่ชอบใจนักที่มีเพื่อนร่วมงานที่เป็นผู้หญิงโทร.หาสามีตัวเอง(เอาจากตัวเองเป็นบรรทัดฐานค่ะ )

พอดีมีเพื่อนร่วมงานสามีที่เป็นผู้หญิง(สามีบอกว่าเค้าก็แต่งงานมีสามีแล้ว)ส่งข้อความหาสามีเราตอนค่ำค่อนไปทางดึก และเค้ามีคุยโต้ตอบกัน สามีบอกว่าเพื่อนร่วมงานคนนั้นมีปัญหาเรื่องงาน เลยมีเรื่องอยากปรึกษา แต่ในข้อความที่คุยก็ดูไม่เห็นจะเกี่ยวกับเรื่องงานซักเท่าไหร่ เราไม่ค่อยจะสบายใจน่ะค่ะ

ล่าสุดส่งข้อความมาทักสามีเราตอนเกือบๆสี่ทุ่ม ข้อความเหมือนมีการคุยกันนะคะแต่ข้อความมันตัดๆ มองไม่เห็นข้อความที่สามีเราตอบ แต่เนื้อหาที่เจอไม่มีสาระเรื่องงานค่ะ เป็นสาระทุกข์สุขดิบเรื่องอื่นๆมากกว่า กินข้าวไม่อร่อย กินข้าวดิบ ข้าวแข็งอะไรแบบนี้ (เราคิดเอาเองว่าเรื่องแบบนี้เล่าหรือพูดให้สามีตัวเองฟังดีกว่ามั้ยคะ)

เป็นแม่ๆจะคิดอะไรมั้ยคะ หรือเราคิดมากไปเอง

จากคุณ : สงสัยน่ะค่ะ
เขียนเมื่อ : 9 พ.ย. 55 07:16:06 A:124.120.2.218 X: TicketID:196939

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com