Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

++อาการเตือนก่อนคลอด มีมูกเลือด(สีน้ำตาล) ก่อนกี่วันถึงจะคลอดจริงค่ะ++ ติดต่อทีมงาน

สอบถามคุณแม่ที่มีประสบการณ์ หรือมีข้อมูล
รบกวนช่วยแชร์ข้อมูลหน่อยนะค่ะ

คือตอนนี้เรา ท้อง 36 สัปดาห์ 5 วัน ค่ะ
มีอาการ มูกเลือด(แต่เป็นสีน้ำตาล) ตั้งแต่เมื่อวานนี้แล้วค่ะ ช่วงเย็นๆ มีนิดนึงค่ะ
แล้ววันนี้ก็มีเหมือนเดิมอีกค่ะ ยังคงเป็นมูกสีน้ำตาลค่ะ (วันนี้เป็นวันที่สองค่ะ)

มีอาการหน่วงๆที่ท้องน้อยค่ะ  หน้าขาเป็นตะคริวบ่อยๆเมื่อเดินค่ะ (เดินไม่มาก็เป็นค่ะ)  
มีอาการปวดท้องหนัก บ่อยๆค่ะ (ถ่ายทีละนิดๆค่ะ) ขออภัยนะค่ะถ้าหากไม่สุภาพค่ะ..

เลยอยากทราบว่า อาการแบบนี้จะเกิดขึ้นก่อนคลอดจริงกี่วัน หรือ กี่สัปดาห์ค่ะ
(เรามีนัดซาวด์รอบสุดท้าย ตอน 37 สัปดาห์ ที่จะถึงนี้ค่ะ)

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

แก้ไขเมื่อ 11 พ.ย. 55 19:54:10

จากคุณ : noknaka
เขียนเมื่อ : 11 พ.ย. 55 19:52:35

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com