Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

Car Seat ลูกอายุ9เดือน จะซื้อแบบกระเช้าหรือแบบธรรมดาดีคะ ติดต่อทีมงาน

กำลังคิดไม่ตกอยู่ค่ะ ตอนนี้ลูกสาวอายุ9เดือนนน.8กิโล(นน.ลดค่ะตอน8เดือนน.9กิโลแต่ไม่สบายนน.ลดมาโลนึง) ตอนนี้ใช้แบบกระเช้าของMaxi cosiแบบไม่มีฐานและที่บังแดดฝนก็เป็นแบบถอดออกได้ ไม่ปลื้มเลยค่ะก๊องแก๊งมากจะซื้อฐานมาใส่ก็เสียดายเงินเลยมองๆของใหม่อยู่อยากได้ของcybexแบบกระเช้าสำหรับนน.0-13กิโลหรือถึงอายุ18เดือนนั่นคือใช้ได้อีก6-9เดือน(เพราะลูกเรานน.ขึ้นช้าและตอนนี้อายุ9เดือน)แบบมีฐานด้วยคือใส่ฐานติดกับรถแล้วพอเวลาจะเอาน้องมาใส่รถก็แค่วางลงบนฐานไม่ต้องคาดเบลท์อะไรให้วุ่นวายอีกปลอดภัยมากด้วย(ทุกวันนี้สามีเราชอบคาดเบลท์แบบขอไปทีอ่ะค่ะเลยกลัวว่าเจออุบัติเหตุแล้วลูกจะไม่ปลอดภัยเลยอยากได้แบบมีฐานมากกว่า)

หรืออีกแบบคือตัวใหญไม่ใช่กระเช้าสำหรับอายุ9เดือน-4ขวบ(นน.9-18กก.) แต่แบบนี้ถ้าลูกหลับก็ต้องอุ้มออกมา ซึ่งลูกเราชอบหลับในกระเช้าทุกทีนี่คือสิ่งที่เรายังไม่อยากเปลี่ยนไปใช้รุ่นนี้ ไปไหนมาไหนก็ต้องอุ้มออกมาซึ่งแบบกระเช้ามันสะดวกกว่ามาก

เอาไงดีคะ คิดไม่ตก อยากได้กระเช้าเพราะลูกหลับในกระเช้าตลอดไปไหนก็หอบไปนอนหลับต่อได้ มีที่บังแดดบังฝน แต่แบบรุ่นโตๆไปไหนต้องปลุกต้องอุ้มออกสงสารเค้าหลับๆอยู่โดนปลุกฝนตกเปียกอีก แต่ใช้นานเลย เรื่องเงินไม่ใช่ปัญหานะคะเพราะคิดแล้วยังไงก็จะซื้อของใหม่เพราะที่มีอยู่ช่างไม่ปลอดภัยเอาเสียเลย บอกบ่นสามีแล้วนะคะแต่ลับหลังก็เหมือนเดิม ในเมื่อเปลี่ยนเค้าไม่ได้เราก็ต้องทำอะไรซักอย่างล่ะค่ะ

ขอบคุณล่วงหน้ามากๆค่ะ

อันนี้แบบกระเช้าค่ะ

จากคุณ : Mona...Da Vinci
เขียนเมื่อ : 11 พ.ย. 55 20:30:43

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com