Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ท้อง 8 เดือน เป็นริดซี่ ทรมานจัง รบกวนขอคำแนะนำค่ะ ติดต่อทีมงาน

ขอปรึกษาหน่อยค่ะ

ตอนนี้เราท้องได้ 8 เดือนแล้ว
มีเรื่องบั่นทอนสุขภาพจิต
คือเราเป็นริดซี่ กำลังอักเสบเลย
เจ็บและรำคาญมากค่ะ

แต่ก่อนไม่เป็นค่ะเพิ่งจะมาเป็นเอาช่วงนี้
เมื่อเช้าส่องกระจกดู โอ้ !่ เหมือนเม็ดมะม่วงหินมพานเลย

เราเพิ่งมามีอาการ ถ่ายยากช่วง 2-3 อาทิตย์นี้เอง
ที่ผ่านมาก็เป็นไปด่้วยดีมาตลอด

อยากทราบชื่อยา ที่สามารถใช้กับคนท้องได้ค่ะ
และวิธีการใช้ยา เมื่อกี้โทรปรึกษาเพื่อน เพื่อนแนะนำ
ให้ใช้นิ้วดันให้มันกลับเข้าไปค่ะ ทำตอนที่ยังอักเสบเลยค่ะ
แต่ค่อยทำทีละนิด อยากถามว่ามีใครเคยทำเหมือน
ที่เพื่อนเราแนะนำบ้างมั้ยค่ะ แล้วผลเป็นอย่างไรบ้าง

ขอบคุณสำหรับทุกความเห็นค่ะ

จากคุณ : บุษบามณฑารพ
เขียนเมื่อ : 12 พ.ย. 55 09:40:44

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com