Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

o0o วันนี้หลังไข่ตก 12 วัน ทำไม มีเลือดจางๆ คะ o0o ติดต่อทีมงาน

คืออยากทราบว่ามันจะเป็นประจำเดือน หรือว่าเลือด ที่เกิดจากการฝังตัว
ปกติแล้ว เลือดล้างหน้าเด็ก (ที่เค้าเรียกกัน) จะมีออกมาช่วงวันไหน หลังจากไข่ตก

คือเมื่อวานตอนค่ำ เราเห็นคราบน้ำตาลติด กางเกงใน
ตื่นมาตอนเช้า เห็นเป็นเลือดใสๆ ค่ะ

อาการที่เกิดขึ้นกับเราเมื่อวาน มันไม่ใช่อาการก่อนจะมีประจำเดือนค่ะ
ดังนี้

1. ช่วงเย็นจี๊ดๆ บริเวณหัวนม
2. เต้านมดูขยาย
3. ปวดหน่วงๆ ไม่มาก ปวดก่อนมีประจำเดือน
4. เวียนหัวนิดหน่อย แต่เหมือนจะหน้ามืด
5. ท้องมันเหมือนอิ่มๆ
6. ง่วงนอนมาก

ฯลฯ

อยากทราบว่าเราอาจจะไม่ตั้งครรภ์แล้วใช่ไหมคะ
เราตรวจด้วยปัสสวะหลังไข่ตก วันที่ 10 ตอนเช้า
และวันที่ 11 ตอนเย็น  ก็เจอขีดเดียวค่ะ

มีใครมีเลือดออกจากไข่ตก 12 วัน แต่ท้องไหมคะ
เลือดมีลักษณะแบบไหน

ขอบคุณค่ะ

จากคุณ : เจ้าแม่แฟชั่น
เขียนเมื่อ : 12 พ.ย. 55 19:33:48

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com