Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

น้องอายุ 6 เดือน ทานไข่แดงตุ๋นแล้วถ่ายเหลว... ติดต่อทีมงาน

น้องเพิ่งเริ่มทานอาหารเสริมได้ไม่นานค่ะ มื้อแรกให้ลองทานข้าวบดกรองผ่านตะแกรงจนละเอียด ทานวันละ 1 มื้อ 3 วัน ผลคือทานได้ดีไม่มีปัญหาค่ะ ถ่ายปกติดี

อาหารเสริมอย่างถัดมาลองทำไข่แดงตุ๋นแบบละเอียดให้น้องทานค่ะ ทานได้เยอะดี เริ่มเมื่อวานวันแรกพอค่ำๆ น้องถ่ายออกมาค่อนข้างเหลวค่ะ เป็นน้ำเป็นสีเหลืองค่ะ ซึ่งน้องไม่เคยถ่ายเหลวเป็นน้ำขนาดนี้ค่ะ แบบนี้คือเพราะทานไข่เยอะไปรึเปล่าคะ?? ถือว่าผิดปกติหรือไม่?? แต่ไม่ได้เป็นผื่นค่ะ

ขอบคุณสำหรับทุกความคิดเห็นนะคะ ^^

MilkyPrincess (ปึงเจ็กตี่)

จากคุณ : ปึงเจ็กตี่
เขียนเมื่อ : 13 พ.ย. 55 14:58:00

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com