Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

มีใครไม่สวยวันแต่งงานกันบ้างคะี ติดต่อทีมงาน

กระทู้เก็บกดค่ะ เจ้าของกระทู้แต่งงานไปเกือบปีแล้ว
แต่ภาพความหลังมาคอยหลอกหลอน ดูภาพวันแต่งงานทีไรแล้วช้ำใจเหลือเกิน ทำไมเราไม่สวยเลย!!! รู้งี้แต่งหน้าทำผมเองยังจะดีกว่า

เราอยู่ต่างประเทศนะคะ ดูเหมือนช่างแต่งหน้า ทำผมจะไม่เข้าใจเทรนด์การแต่งหน้าทำผมให้คนเอเซีย สรุปออกมา หน้าแย่ ผมเชยมาก ช่างแต่งหน้าไม่มีที่ดัดขนตา  เพราะฝรั่งไม่ใช้กัน
ติดขนตาให้เราก็ไม่เนียน วันจริงเลยบอกไม่ต้องใส่แล้วกัน  เขียนคิ้วดำปรี๊ด! แทนที่จะใช้สีน้ำตาล ( จริงๆ ได้ไปลองซ้อมแต่งทีนึง ก็เกือบดี วันจริงบอกให้แก้ตรงนั้น ตรงนี้หน่อย กลับยิ่งแย่สุดๆ)

ตามปกติเราเป็นแต่งหน้าสวยอยู่ ทำผมก็ได้ แต่กลัวไม่สวยไงคะ เลยยอมเสียเงินไปจ้างมืออาชีพ ที่ไหนได้
เสียทั้งเงิน เสียทั้งใจ วันที่สำคัญที่สุดของลูกผู้หญิง เฮ้อ หมดกัน

มีใครเคยเป็นเหมือนกันบ้าง มาช่วยแชร์ประสบการณ์ปลอบใจกันค่ะ

ส่วนใครคิดจะมาแต่งงานที่ฝรั่งเศส ก็หาช่างดีดี
ที่นี่ไม่ใช่เมืองแฟชั่นอย่างที่คิดค่ะ ยิ่งทรงผมเจ้าสาวนี่ทำกันเป็นอยู่ทรงเดียว คือดัดเกลียวโปเต้!!

จากคุณ : ++Take it or leave it++
เขียนเมื่อ : 15 พ.ย. 55 06:25:06

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com