Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

อาจจะเบื่อกันแล้ว สำหรับเรื่อง คาร์ซีท แต่เราต้องการคำแนะนำจริงๆ ค่ะ ติดต่อทีมงาน

เห็นพ่อแม่ในห้องชานเรือนให้ความสำคัญกับเรื่องความปลอดภับของลูกๆ กันมาก แล้วเราเองก็อ่านกระทู้ในห้องนี้พูดเรื่องคาร์ซีทกันเยอะมาก

ก็เลยอยากจะซื้อให้ลูกนั่งบ้าง ก่อนนี้ก็ซื้อให้ลูกคนโต แต่ตอนนี้สภาพก็พอนั่งได้ ถ้าเป็นคนเล็กนั่ง แต่ถ้าคนโตนั่งเค้า ก็นั่งไม่ได้ เพราะตัวเค้าโตขึ้น

อีกเหตุผลหนึ่ง ก็คือปีหน้าเด็กๆ ต้องนั่งรถไปโรงเรียน ไป-กลับ ทุกวัน

ยังไงรบกวนขอคำแนะนำหรือการตัดสินใจ เรื่อง คาร์ซีท ด้วยนะคะ

เพราะอยู่ต่างจังหวัด ไม่ค่อยมีคาร์ซีทให้เลือกมากนัก แถมราคาก็แพงมากๆ

หรือราคาน้อยลงมาหน่อยก็ดูเหมือนไม่ค่อยแข็งแรง

เราเลยต้องหาเลือกตามเว็บ แล้วมีสนใจทั้งหมด 3 แบบ แต่ละแบบก็ราคาไม่เกินหนึ่งหมื่นบาทคะ

แต่ถ้าทุกท่านมีแบบอื่นแนะนำ เรายินดีนะค่ะ

เราจะซื้อให้ลูกคะ อายุ 4 ขวบ หนัก 16 กก. อีกคน 6 ขวบ หนัก 23 กก.

แบบที่ 1 Graco รุ่น Nautilus 3-in-1

ยังไงช่วยแนะนำได้เลยคะ

แก้ไขเมื่อ 15 พ.ย. 55 17:29:37

จากคุณ : ลูกหน้ากลม
เขียนเมื่อ : 15 พ.ย. 55 17:21:21

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com