Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

หอหญิงใน กทม ค่ะ ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่ะ

คือเราอยู่หอหญิงแถวมหาลัยเปิดแห่งหนึ่ง

หอ ญ นี้ เป็นแบบตึกคูหา แบ่งห้อง เปิดให้ชั้นล่างด้านนอก เช่าเป็นร้านขายโทรศัพท์มือถือ

แล้ว คือว่า เราอยู่ชั้น3ค่ะ เมื่อเย็นวันนี้ประมาณ6โมงเย็น เราลงที ที่ชั้น ออฟฟิศด้านในหอ นะคะ

เรามาอ่านหนังสือพิมพ์ แล้วจู่ๆ ก็มีผู้ชาย เปิดประตูหอ จากด้านนอกเข้ามาค่ะ  เรา งง เลยค่ะ เค้าเข้ามาเปิด ประตู่ ชั้นที่จะเข้าไป ยังห้องของหอ คือ มีกุญแจ หอทั้ง2ประตูเลยนะคะ แต่เราไม่ได้ ตามไปดูค่ะว่าเค้ามาหาใครที่ชั้นไหน คือกำลังเอ๋อและงงน่ะค่ะ

แล้วก็มีพี่ที่พักอยู่หอ เค้าเลิกงานกลับมาพอดี เราเลย เล่าค่ะว่ามีผู้ชาย ถือกับข้าว กับน้ำดื่ม เข้ามาในหอ เปิดประตูเองด้วย พี่คนนี้อยู่ชั้น1 เค้าเลย งง ไปด้วยค่ะ และฟอร์ม ไปดูว่า ผู้ชายมาได้ไง

สรุป ผู้ชายคนนั่้น มาหา ผู้หญิงคนนึง ที่พักอยู่ชั้น1 ค่ะ โชคดีมากๆที่รู้ เพราะพี่ที่เลิกกงาน เค้า ช่างสังเกตค่ะ ว่ามีห้องนึง มีรองเท้าคู่ใหญ่ ถอดอยู่หน้ากห้องผู้หญิงคนนั้น

เลยไปฟอร์มค่ะ ว่า เอ๊ะๆใครมาหา ผู้หญิงคนนั้นเลย อ้างว่า
ตนเองไม่สบายเพิ่งออกจากโรงพยาบาลเมื่อเช้านี้ ไปหาไรกินไม่ไหว เลยวานให้แฟนซื้อ ข้าวน้ำมาให้ (เค้านั่งกินข้าวกันอยู่2คน)

เรากับพี่เลิกงาน  เลย งงดิว่าจริงป่าว ผู้ดูแลหอหญิง ยอมเหรอ

เลยไปถามพี่แม่บ้านที่ดูแลหอหญิง เค้าว่าจริง ผู้หญิงคนนั้น ขออนุญาตแล้ว เพราะไม่สบาย ไปหาไรกินไม่ไหว

อ้าว มีงี้ด้วย หอหญิง หละหลวมจัง ป้ายก็แปะไว้ ว่าห้ามนำ อนุญาตให้ผู้ชายเค้า แล้ว ภายในห้องก็เหมือนอยู่กินชัดๆ (ไม่รู้เราคิดไปเองเปล่าค่ะ) เพราะมีกุญแจประตูหอทั้ง2อันค่ะ

จะให้คิดว่า ผู้หญิง เอากุญแจมาผู้ชายให้ เพื่อให้ไปซื้ออาหาร ก็ไม่ได้นี่คะจริงไหม

ก็แล้ว ทำไมไม่ให้แฟน ซื้อมาให้ แล้ว ซื้อเสร็จก็ โทรตามให้ไปเอาที่ประตูก็ได้ ตัวเองก็อยู่ชั้น1แท้ๆ แถม ท่าทางไม่ใช่ว่าเดินไม่ไหว ป่วยใกล้ตายซะหน่อย

แล้วที่ติดใจอีกอย่างคือ  คนดูแลหอ อนุญาตได้ไง

หรือเราอคติ ใจแคบคะ  ตอนนี้ไม่สบายใจเลย ทำแบบนี้ผิดกฏหอหญิง ใช่ไหม

บอกตรงๆไม่ชอบค่ะ แย่มากๆนะคะ ทั้งพี่ดูแลหอ ที่อนุญาตและผู้หญิงคนนั้นด้วย

จากคุณ : มิยุจังน่ารักค่ะ
เขียนเมื่อ : 16 พ.ย. 55 00:26:34

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com