Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สาวน้อย หนุ่มน้อยวัย1.8ขวบยังใส่ผ้าอ้อมสำเร็จรูปมั้ยคะ ติดต่อทีมงาน

ลูกสาว1.8ขวบแล้ว ปกติอยู่บ้านก็ไม่ได้ใส่เพริ์สตั้งแต่เกิดนะคะ ใส่แต่ตอนนอน แม่ใช้วิธีเช็ดและเปลี่ยนกางเกงเวลาน้องถ่าย พออายุได้ประมาณ1.3ขวบ เดิน วิ่งได้คล่องแล้วและพูดสื่อสารได้ แกจะบอกเวลาปวดฉี่ ก็พานั่งชักโครก ตอนนี้ไปไหนมาไหนไม่ต้องใช้เพริ์สแล้ว เคยมีที่ห้องน้ำไม่สะอาดแกไม่ยอมฉี่ค่ะ บอกสกปรก เหม็น เราเลยต้องราดน้ำ ขัดถู แกคงอั้นนาน ยังไม่ทัน นั่งให้ดีฉี่ราดซะนิดนึงแล้ว จะปรึกษาแม่ๆ พ่อๆ หน่อยค่ะ ว่าเวลาเดินทางไกลๆ ทำกันไงคะ แล้วเค้าจะอั้นปัสสาวะได้นานแค่ไหน ลูกๆใครเคยฉี่ราดบ้างคะ แบบอั้นไม่อยู่ เราจะแก้ปัญหาและปลอบแกไงดี ลูกสาวเคยฉี่ราดในร้านอาหารครั้งนึง แกบอก แม่หนูอาย แต่ยังอุตส่าห์เดินไปบอกพนักงานว่า หนูฉี่ค่ะ ไอ้เรากะทำเนียนว่าน้ำหก ก็หน้าแตกไปค่ะ5555

จากคุณ : Supaktinee
เขียนเมื่อ : 16 พ.ย. 55 16:24:08

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com