Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สามีดีๆ แบบนี้ มีขายที่ไหนคะ??? ติดต่อทีมงาน

ผู้ชายดีๆ สมัยนี้มันหายากจริงๆ นะคะ อันดับแรกที่ไม่เจ้าชู้เลยเนี้ย แต่มันก็มีจริงๆ ค่ะ เป็นสามีเพื่อนเราเอง เราว่าเพื่อนเรามันโชคดีเหมือนถูกหวยเลยค่ะ เพื่อนเรากับสามีคบกันมา 14 ปีแล้ว ไม่มีลุกด้วยกันนะคะ

1. สามีเพื่อน ไม่กินเหล้า ไม่สูบบุหรี่ ไม่เที่ยวกลางคืน (เมื่อก่อนเที่ยวนะคะ แต่แต่งงานก็เลิก) จะมีก็ไปกับเพื่อนแต่นานๆ ครั้ง

2. ทุกครั้งที่ไปเที่ยวกลางคืน หรือไปนอกบ้าน เพื่อนเราโทรหา สามีจะรับสายตลอด ถ้าแบตหมด จะใช้มือถือเพื่อนเค้าโทรกลับมารายงานว่าแบตหมด มีอะไรให้โทรเข้าเบอร์นี้

3. ตลอดเวลาที่คบกันมา เสมอต้นเสมอปลายตลอด เอาใจ สรรหาทุกอย่างที่เธอต้องการมาให้ ทำเท่าที่ทำได้ มีอะไร นึกถึงภรรยาก่อนคนอื่น ขนาดจะไปกินข้าวนอกบ้านกับเพื่อน ยังต้องมาพาภรรยาไปหาข้าวทานก่อน ถ้าภรรยานอยส์ เค้าก็จะไม่ไป

4. ไม่กลัวสายตาใครว่ากลัวเมีย เวลาไปวิ่งออกกำลัง ภรรยาก้มผูกสายรองเท้าไม่ไหว (เธอจุกท้อง) เค้าก็ลงไปนั่งผูกให้ ถือขวดน้ำดื่มให้เวลาวิ่ง คุณเธอจะได้สบายตัวไม่ต้องถืออะไร

5. ผู้ชายหน้าตาดี ผู้หญิง (เพื่อนเรา) ก็หน้าตาสวยทีเดียว มีทางไปทั้งคู่ คือ ถ้าเลิก หาใหม่กันได้สบายๆ

6. เวลาเพื่อนเราไปยืดผมมา ผมห้ามโดนน้ำ ตอนนั้นฝนตก คุณสามีก็รีบเอาร่มมากางให้หล่อน กลัวผมหล่อนจะเสียทรง นี่ขนาดแต่งงานกันมา 8 ปีแล้วนะคะ (น่าอิจฉาเนอะ) อิอิ

7. เค้าทำงานด้วยกันนะคะ มีธุรกิจส่วนตัว อยู่ด้วยกันตลอด 24 ชั่วโมง สามีติดภรรยามาก รักเพื่อนเรามาก ขนาดปวดท้องถ่าย ยังให้เพื่อนเราไปนั่งคุยในห้องน้ำ (บางครั้งนะคะ) 5555 ตลกอ่ะ

8. ไม่หวงมือถือ ใครโทรมาไม่เคยไปรับที่อื่น พูดง่ายๆ ไม่มีลับลมคมในอ่ะ ไม่มีสาวโทรมา มีแต่เรื่องงาน เฟสก็เล่นบ้างแต่ เพื่อนเรามีรหัส ก็มีเพื่อนเค้าแค่ 40 คน แต่ก็ชอบดูเว็ปโป๊นะคะ 555 // การบ้านก็ชอบทำประจำ ไม่ได้บกพร่อง

9. ดูแลทางบ้านภรรยา รับใช้เป็นสารพัด ทั้งซ่อมบ้าน ขับรถ พาหมาไปหาหมอ พาพ่อแม่ไปหาหมอ เฝ้าไข้ สารพัดเรื่อง เค้าทำได้เต็มที่ เพราะ พ่อแม่ เค้าเสียหมดแล้วค่ะ

แต่.............เพื่อนเราซะงั้นที่ไปมีคนอื่นนนนนนน สามีจับได้ สามีรู้เรื่อง เสียสูญเลยทีเดียว น่าสงสารมากค่ะ แล้วเป็นยังไงต่อทราบไหมคะ

จากคุณ : แหวนเพชร
เขียนเมื่อ : 17 พ.ย. 55 22:38:37

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com