Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

จากคนที่อยากมีลูกมากมาก..ตอนนี้กลับเป็นคนกลัวการมีลูก ไปแล้ว ติดต่อทีมงาน

เพราะมีลูกแล้วแท้งบ่อยมากค่ะ ท้องไปแล้ว 5 ท้อง แท้งไป 3 ครั้ง และได้ลูกชายมาแล้ว 2 หน่อค่ะ  คนโต 4 ขวบครึ่ง คนเล็ก 1.9 ขวบ  กำลังดีค่ะ  ชีวิตลงตัวแล้ว  เหนื่อยและอยากพัก  อายุก็เยอะค่ะ  44 ขวบแล้วอะ  ..
...สามีบอกว่าจะเป็นคนทำหมันเอง  ก็ผลัดวันประกันพรุ่งอยู่นั่น  ด้วยความที่สามีกลัวว่า เรื่องอย่างว่าในชีวิตคู่ มันใกล้หมดเวลา และอีกไม่นาน ภรรยาคน หมดประจำเดือน และเข้าสู่วัยทอง..ก็เลยมีกันเรื่อย ๆ ค่ะ  แต่ดิฉันให้เขาใช้ถุง...ตลอดค่ะ  ประมาณว่า ไม่มีอาวุธ อย่าริอ่านมาลงสนามรบ ประมาณนั้น ...
แต่..เหตุการณ์ในเดือนนี้มันแปลกค่ะ...ปกติ น้องแดงของดิฉัน มาตรงเวลาเปะ ๆ ค่ะ  แต่ทำไมเดือนนี้ยังไม่มา  ถ้านับก็ล่วงเลยเวลามาแล้ว 7 วัน..
...ถ้าเป็นเมือก่อน คงดีใจ เนื้อเต้น นอนไม่หลับ ซื้อที่เทสการตั้งครรภ์ มาตรวจแล้วไม่รู้ก็รอบ...
..แต่มาวันนี้ ไม่นะ  อย่า ได้โปรด....อย่ามาเลย  พระเจ้า...
ดิฉันควรทำอย่างไรดีคะ...คิดไม่ออกเลย

จากคุณ : ดาวสีแดง
เขียนเมื่อ : 20 พ.ย. 55 14:06:01

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com