Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

แม่ๆมีไอเดียร์ไหมค่ะ กำลังจะไปนอนโรงพยาบาล ห้องสามัญธรรมด้า ธรรมดา ติดต่อทีมงาน

แม่ๆมีไอเดียร์ไหมค่ะ กำลังจะไปนอนโรงพยาบาล ห้องสามัญธรรมด้า ธรรมดา

คือปกติเราเป็นคนติดแอร์ม๊ากกก   ขี้ร้อนอีกต่างหาก  ยิ่งท้องอยู่ตอนนี้ก็ 6เดือน  เปิดพุงเป่าแอร์บ่อยๆ

ทีนี้ กำลังจะต้องไปนอนโรงพยาบาลค่ะ  เฝ้าระวังเบาหวาน ความดันสูง และครรภ์เป็นพิษ  วันนี้ผลเลือดอะไรออกมาไม่รู้ หมอสั่งแอดมิดเลย  แต่ขอเลื่อนหมอมาหน่อย แห่ะๆ

ปัญหาอยู่ที่  ห้องที่เราจะไปนอน เป็นห้องสามัญธรรมดา  ไม่มีแอร์  มีแค่พัดลมเพดานเล็กๆข้างบน หมุนไป หมุนมา

เพราะในเคสความเสี่ยงสูง  ห้องพิเศษเดี่ยวไม่รับคนไข้ค่ะ

งานเข้า

มีไอเดียร์อะไรบ้างไหมค่ะ

คือเราเคยไปนอนมาที แทบเป็น แทบตายเลยค่ะ  ตอนนั้น คุณสามี เอากระติกใหญ่ๆๆๆ  ใส่น้ำแข็ง 3ถุง ไว้แช่เจลเย็น และแช่ผ้าขนหนู  และแช่ผลไม้  น้ำเย็นไว้ทาน + แป้งเย็นอีก 2กระป๋อง  ยังเอาไม่อยู่เลยค่ะ แห่ะๆ

มีวิธีอันใดบ้างหนอ

วันนี้ไปเดินดูห้อง  ร้อนตับแล๊บมากๆ  

ปล. หน้าต่าง ลมไม่เข้าค่ะ  พัดผ่านขวางๆไป  เฮ้ออ

จากคุณ : nongnew2000
เขียนเมื่อ : 20 พ.ย. 55 19:07:58

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com