Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอถามคุณพ่อที่ ทำหมัน หน่อยค่ะ ติดต่อทีมงาน

ก่อนอื่นต้องขอโทษด้วยที่ช่วงนี้ตั้งกระทู้เกี่ยวกับ ทำหมัน บ่อยมาก
พอดีใกล้จะคลอดแล้วค่ะ ต้องรีบตัดสินใจแล้ว ว่าจะยังไงดี

คือ สามีจะทำหมันค่ะ เค้าไม่อยากให้เราทำกลัวเราจะเจ็บ เพราะแค่ตั้งท้อง คลอดลูกก็เจ็บมากแล้ว อีกอย่างเราไม่ค่อยแข็งแรงค่ะ เค้ากลัวเราไม่ปลอดภัย

ทีนี้เราก็ไปได้ยินมาหลากหลาย เกี่ยวกับการทำหมันชาย ว่าทำแล้วจะมีอารมณ์น้อยลงบ้าง ทำแล้วจะคึกกว่าเดิมบ้าง(อันนี้กลัวมาก กลัวไปคึกกับคนอื่น^^) ทำแล้วยกของหนักไม่ได้ ทำแล้วทำงานหนักไม่ได้(พอดีงานที่สามีทำต้องนั่งรถตลอดเวลากลัวจะกระเทือน^^)

เลยอยากถามคุณพ่อที่ทำหมันค่ะ ว่าคุณพ่อแต่ละท่านทำหมันแล้วมีอะไรเปลี่ยนแปลงบ้างไหมคะ มาแชร์ประสบการณ์หน่อยจ้า

จากคุณ : givezii
เขียนเมื่อ : 21 พ.ย. 55 10:00:18

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com