Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

Sena Developement คือความภูมิใจ (ที่ได้เอาเปรียบผู้บริโภค) จ่ายเงินคืนมาเถอะครับ อย่าเอาเปรียบกันเลย ติดต่อทีมงาน

ไม่อยากเขียนกระทู้นี้เลยครับ  แต่ผมอ่านกระทู้ เรื่องการเอาถูกเอารัดเอาเปรียบของหลายๆ ท่าน จนแก้ปัญหาสำเร็จลุล่วง เพราะสังคมพันทิป ช่วยตีแผ่ เรื่องราวสู่สังคมภายนอกได้ลุกลามอย่างกะไฟป่าลามทุ่ง  ล่าสุด อ่านเรื่องของนายโอจุน ทำให้เกิดแรงฮึด   เอาละวะ  เป็นไง เป็นกัน  สู้โว้ย !!!!

เหตุการณ์ทั้งหมด เป็นเรื่องจริง   มีหลักฐาน (ให้ดูเฉพาะส่วนที่เปิดเผยได้ อีกส่วนใว้สู้กันในศาล ถ้ามันไม่จบง่ายๆ )  คือเรืองมันเป็นอย่างนี้ครับ  บางอย่างอาจจะตกหล่น เดี๋ยวกลับมาเติมอีกที  อาจจะยาวไป ขอโทษทีครับ

หุ้นส่วนผมได้ไปจองบ้านกับโครงการ Sena Villa Exclusive Zone ต้องบอกก่อนนะครับ ว่าเป็นเรื่องของหุ้นส่วน หลักเกณท์ของโครงการ คือจอง 5000 จ่ายตอนทำสัญญาอีก50,000  ภายใน 14 วัน  ราคาบ้าน 3.2 ล้าน เงื่อนใขกู้ 100%
    ดูแล้วก็ไม่น่าจะมีปัญหาอะไรครับ  แต่มันมีเหตุที่หลังจากหุ้นส่วนส่งเอกสารไป รออยู่พักใหญ่ก็ไม่มีอะไรคืบหน้า จึงได้ถามโครงการ ซึ่งทางโครงการก็รับปากว่าจะให้ทาง BANK XXX ติดต่อกลับ  คราวนี้เรื่องมันเกิดขี้นดังต่อไปนี้ครับ

กริ๊งงงงงงงงงงง  โทรศัพท์ดังขี้น

ผม              : สวัสดีครับ บริษัท  xxxxxx  
สาวนิรนาม  :  ขอสาย คุณ T    คะ
ผม             ​: จากไหนครับ  
สาวนิรนาม  :  BANK XXX
ผม             : รอสักครู่ครับ

หลังจากนั้น ผมก็เรียกคุณ  T มารับสาย  การสนทนาอะไรผมไม่ทราบ จับใจความไม่ได้หมด ได้ยินเฉพาะให้จ่ายตังค์ค่าธรรมเนียม จะได้พิจารณาสินเชื่อให้ พร้อมทั้งกับให้เบอร์โทรศัพท์  หมายเลขบัญชีในการโอนตังค์    ระหว่างการสนทนา ผมอยู่ใกล้คุณ T ตลอด ได้แต่ส่งสัญญาณบอกคุณ T ว่าไม่จ่าย ไม่จ่าย โดยทำมือเป็นรูป กากบาท  แบบไอ้มด X  หลังจากจบการสนทนา คุณ T สรุปให้ฟังว่า  สาวนิรนามเป็นคนพิจารณาสินเขื่อ และเรืื่ืองสินเชื่อที่คุณเธออนุมัติไปแล้วมันวนกลับมาที่เธอสามครั้ง ผู้จัดการเธอให้โทรมาขอ 5000 เป็นค่่าธรรมเนียม และจะรีบดำเนินพิจารณาให้  ผมบอกหุ้นส่วน ว่าอย่าไปจ่าย และสุดท้ายผลการกู้ของ  BANK XXX ออกมาคือ กู้ได้ 3.0 ล้าน  ซึ่งไม่ใช่กู้ 100% ตามที่โครงการบอก

ผมรับไม่ได้ครับ  จาก Statement และธุรกิจของบริษัท เป็นไปไม่ได้ที่จะกู้ได้แค่ สามล้านบาท ตอนนั้นผมคิดว่า เพราะว่า ไม่จ่าย  5000 บาท ให้สาวนิรนามนั้นก็เป็นไปได้   หรือเธอจะเป็นคนลวงโลก ก็ไม่น่าใช่   เพราะหุ้นส่วนพูดว่า เธอรู้รายละเอียดเกี่ยวกับเอกสารที่ยื่นไปทั้งหมด  แต่เสนา เอาเปรียบผมยังไง เดี๋ยวมีทีเด็ด ครับ

จากคุณ : เราก็คนเหมือนกัน
เขียนเมื่อ : 21 พ.ย. 55 14:50:13

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com