Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ถามแม่่ๆนักปั๊มค่ะเรื่องปริมาณน้ำนม ช่วง 1-2 เดือนแรกหลังคลอด ติดต่อทีมงาน

เราพยายามปั๊มนมเก็บทำสต็อคให้ลูกค่ะ ...เริ่มปั๊มตั้งแต่ปลายเดือนตุลาหลังจากคลอดน้องเมื่อต้นเดือนตุลาค่ะ จนตอนนี้จะปลายเดือน พ.ย.แล้ว ..ปั๊มน้ำนมได้แค่ ครั้งหล่ะ   2 ออนซ์ครึ่งเท่านั้นเองค่ะ 3 ชม.ปั๊มทีค่ะ มีช้าไปเป็น 4 ชม. บ้าง  วันนึงรวมแล้ว ได้ 10 กว่าออนซ์เอง เพราะตอนกลางคืนให้ลูกดูดเต้าอย่างเดียวค่ะ ตื่นมาปั๊มแค่ครั้งเดียว ตื่นบ้างไม่ตื่นบ้าง ><..
  อยากถามคุณแม่นักปั๊มทั้งหลายหน่อยค่ะ ว่าคุณแม่ๆปั๊มกันได้เท่าไหร่บ้างค่ะ ช่วง 1-2 เดือนแรกหลังคลอดหน่ะค่ะ..น้ำนมเรามันมีน้อยใช่หรือเปล่าค่ะ จะพอใหลูกกินนมแม่ล้วนได้ถึง6เดือนมั้ยค่ะเนี่ยะ

จากคุณ : Twinkle_Twinkle
เขียนเมื่อ : 21 พ.ย. 55 17:03:02

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com