Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ปรึกษาเรื่องการเลี้ยงลูกแรกเกิด ติดต่อทีมงาน

แนะนำตัวนะค่ะ เป็นคุณแม่ป้ายแดง คลอดลูกชายเมื่อ 1 พ.ย. 55 อายุน้องยังไม่ถึงเดือนเลย มีคำถาม ดังนี้ค่ะ

1 น้องเป็นตุ่มแดงๆ บริเวณหน้าผาก แก้ม จมูก ใต้คาง จะต้องรักษาอย่างไรค่ะ หรือมันจะหายได้เอง

2 น้องไม่เอาเต้าแม่เลย ทุกวันนี้ปั๊มนมให้ลูกกินได้ครั้งละ 3-6 ออนซ์ถือว่าปริมาณโอเคไหมค่ะ ช่วงไหนที่น้ำนมจะมาเยอะมากๆ เพราะเริ่มสต็อกน้ำนมแล้ว

3 ตอนนี้ผิวน้องยังไม่ใส อยากทราบว่าช่วงเดือนไหนที่ผิวพรรณของน้องจะใสอย่างเห็นได้ชัดคะ

ขอถามเท่านี้ก่อนค่ะ หากมีประเด็นสงสัยอย่างไร จะมาขอคำปรึกษาใหม่นะคะ ขอบคุณค่ะ

แก้ไขเมื่อ 22 พ.ย. 55 14:34:18

จากคุณ : Sky and Star
เขียนเมื่อ : 22 พ.ย. 55 14:34:07

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com