Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

อยากทราบเหตุผลว่าที่ต้องพาลูกไปเที่ยวไกลๆ ทั้งที่เด็กยังเล็กมาก ติดต่อทีมงาน

เรายังไม่มีลูกนะคะ

เวลาเราเห็นพ่อแม่พาลูกไปเที่ยวต่างประเทศ ทั้งๆ ที่เด็กยังเตาะแตะ ไม่เกินสามสี่ขวบ เราสงสัยว่าทำไมต้องพาไปทั้งที่ยังเล็กขนาดนั้น

ถ้าเราเป็นเด็กอายุสิบขวบแล้วเกิดอยากไปดิสนีย์เวิร์ลด แต่พ่อแม่บอกว่าหนูเคยไปแล้วไงลูกตอนขวบกว่า เราคงเซ็งอ้ะค่ะ

ในความคิดเราคือมันจะดีกว่ามั้ย ถ้าพาเค้าไปตอนที่เค้ารู้ความกว่านี้ อย่างน้อยๆ สักวัยประถม ทั้งในแง่ความคล่องตัวตอนเที่ยว ความปลอดภัย เงินที่ต้องเสียไป ประโยชน์ที่ลูกจะได้รับ

อย่าว่าเราเลยนะคะ เราไม่อยากมองแค่มุมเดียว เลยอยากฟังความเห็นจากคนอื่นด้วย

เราหมายถึงตั้งใจไปเที่ยวอย่างเดียวนะคะ ไม่รวมที่ต้องพาไปเยี่ยมปู่ย่าตายาย หรือกรณีมีความจำเป็นอย่างอื่น

จากคุณ : Tempurachan
เขียนเมื่อ : 22 พ.ย. 55 15:53:24

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com