Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

กระทู้นอกเรื่องค่ะ ช่วยแนะนำบ้านที่เดินทางมาสุขุมวิทและทองหล่อได้สะดวกหน่อยค่ะ ติดต่อทีมงาน

หาที่อยู่บ้านเดี่ยวค่ะ  ไปดูมาหลายโครงการแล้ว  แล้วก็ไปดูบ้านตระกูล LH แถวบางนามา  มีสีฯ อันนี้เคยไปดูเมื่อ 4-5 ปีก่อน โชคดีมาก เพราะไปเจอช่วงกลิ่นมาพอดีเลยตัดทิ้ง  แล้วก็จะไปดูมัณฯ แต่เห็นใน Prakard บอกว่าเสียงดังมาก ต้องตัดทิ้งอีก  

เพื่อน ๆ ค่ะ  เราอยากได้บ้านมาก เพราะลูกเรากำลังโต  ตอนนี้อยู่คอนโด ไม่มีสวน สระว่ายน้ำเสียไม่ซ่อม  ไม่มีพื้นที่สำหรับพักผ่อน  รบกวนเพื่อน ๆ ที่มีบ้าน แล้วต้องมาทำงานแถวสุขุมวิท  หรือทำงานทองหล่อก็จะขอบพระคุณอย่างสูงค่ะ  รบกวนด้วยน่ะค่ะ

ส่วนตระกูล PS แถวพัฒนาการที่เราเคยตั้งตารอคอย  เราไม่เอาแล้วค่ะ  เคยมาตั้งกระทู้ถามในนี้บ่อย ๆ พอนึกถึงที่ดิน 500 ไร่  คงทำบ้านได้ 3,000 ครอบครัว ไหน จะคอนโดลุมฯ คิวบ์ฯ เสร็จจริง  น่าจะ 5,000 กว่าครอบครัว  คูณ 2 (จำนวนรถยนต์)  แล้วต้องกลับรถในอุโมงค์เดี่ยวกัน  เราเลยตัดใจค่ะ  ทั้ง ๆ ที่รอมาตั้งแต่เค้าเริ่มโครงการ

ขอความช่วยเหลือจากแม่ ๆ พ่อ ๆ ชานเรือนหน่อยค่ะ  เราเหนื่อยมาก  ไม่จ้างพี่เลี้ยง  ลูกก็ตัวโตมาก ถ้าเทียบสัดส่วนกับเรา  เสียงดังนิดหน่อยลูกก็ตื่น  ต้องการขยับขายด่วนค่ะ  

ช่วยแนะนำด้วยน่ะค่ะ  เป็นบ้านมือสองก็ได้ค่ะ  ขอให้ระบบรักษาความปลอดภัยใช้ได้  ไปตั้งห้องชายคา  ไม่ค่อยมีคนตอบให้เลยค่ะ  และปกติก็จะอยู่แต่ห้องนี้ งบ 7 ล้านค่ะ

จากคุณ : มหาเศรษฐีสีเท่าอ่อนๆ
เขียนเมื่อ : 22 พ.ย. 55 20:04:56

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com