Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

++ขอคำแนะนำเรื่องการปั๊มนมให้ถูกวิธี (เราปั๋มแล้วไม่ค่อยออกค่ะ) ใช้เครื่อง medela freestyle ค่ะ++ ติดต่อทีมงาน

จากกระทู้ก่อนปรึกษาเรื่องการเพิ่มน้ำนมนะคะ ตอนนี้ไม่แน่ใจว่าเรามีปัญหาหัวนมหรือเปล่า เพราะเราบีบดู มีจุดที่ให้น้ำนมซึมออกมาแค่ 2-3 จุดต่อหัวนมค่ะ

ถ้าไม่ปกติ รบกวนแนะนำวิธีแก้ด้วยค่ะ (เบื้องต้นเราโทรนัดพี่พรนวดเปิดเต้าแล้ว แต่กว่าจะได้คิวก็กลางเดือนหน้าโน่นแน่ะค่ะ T-T)

หรือจะเป็นการใช้ปั๋มไม่เป็นก็ไม่ทราบนะคะ รบกวนแม่ๆมือทองปั๋มได้เยอะๆ ช่วยแชร์วิธีปั๋มนมหน่อยค่ะ เราไม่ค่อยเข้าใจว่า ตอนไหนควรทำ let down (กดปุ่มรูปหยดน้ำ) แล้วต้องกดรูปหยดน้ำถี่แค่ไหน เพราะเราไม่มีตอนนมพุ่งเลยไม่ว่าจะปั๋มเป็นครึ่งชั่วโมงค่ะ มีแต่เปียกๆหัวนมจนเยอะพอก็จะหยดลงก้นขวดซะที ปั๋มได้น้อยมากค่ะ

ตอนนี้เลยเริ่มงงว่า จริงๆโหมดปั๋มนมคือช่วงไหนกันแน่ที่จะกระตุ้นให้น้ำนมพุ่ง กดรูปหยดน้ำ (ตอนปั๊มๆถี่ๆ) หรือ ตอนที่ตัวเครื่องดูดเป็นจังหวะๆแต่ไม่ถี่กันแน่ค่ะ

แล้วจริงๆมีเทคนิคปั๊มอย่างไรให้น้ำนมเยอะคะ

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ ^/\^

จากคุณ : myone
เขียนเมื่อ : 23 พ.ย. 55 00:39:39

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com