Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ผิดไหมคะที่ให้ลูกกินวัวแดง ติดต่อทีมงาน

วันนี้ไปห้างแห่งหนึ่งมาค่ะ ไปที่แผนกขายนมเด็ก เราก็มอง ๆ ยี่ห่อต่าง ๆ
พอดีเจอเซลขายนมเข้ามาถามว่าสนใจตัวไหนคะแล้วน้องทานนมอะไรอยู่
เราก็บอกว่าน้องขวบสามเดือนแล้วค่ะตอนนี้เสริมนมวัวแดงกับนมแม่
พอเซลได้ยินดังนั้น... สีหน้าหล่อนเหมือนเราทำอะไรผิดมาเลยค่ะ
เขาบอกว่าทำไมถึงให้น้องทานนมวัวล่ะคะ เราก็อ่าวแล้วมันเป็นยังไงหล่ะคะ
เขาก็พูดไปเรื่อยแบบว่าเยอะมาก ตอนแรกเราก็ตั้งใจว่าจะหาซื้อนมเสริมตัวใหม่ให้ลูกลองพอเจอเซลอย่างงี้ก็จบค่ะ
แต่ก็คิดว่ามันคงเป็นแค่การตลาดของเขาล่ะมั้งแต่เราแอบจิตตกไม่ได้
เลยอยากถามแม่ ๆ ว่าเด็ก ๆ ที่บ้านเริ่มทานนมวัวกันตอนไหนคะ

จากคุณ : น้องแพล็นจอมแก่น
เขียนเมื่อ : 25 พ.ย. 55 21:15:46

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com