Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

~~~ ทำยังไงให้ลูกสาว 5 ขวบ เลิกกลัวน้องหมาที่บ้านดีค่ะ ~~~ ติดต่อทีมงาน

ลูกสาววัย 5 ขวบกลัวน้องหมา (พันธุ์ทาง) ที่เลี้ยงไว้ค่ะ เรื่องมีอยู่ว่าได้เอาน้องหมาชื่อ เจ้าไมโล เพศผู้อายุ 1 เดือนมาเลี้ยงไว้เพื่อเฝ้าบ้านและเป็นเพื่อนเล่นกับน้องค่ะ เจ้าไมโลก็ซุกซนตามประสาลูกหมาชอบวิ่งไล่ กระโดด หรือกระโจนเข้าหา ซึ่งลูกสาวก็กลัวมากเลยค่ะ จนผ่านมาได้ 5 เดือนแล้ว น้องก็ยิ่งกลัวมากขึ้นเพราะเจ้าไมโลก็ตัวสูงใหญ่ขึ้นกว่าเดิม พอจะลงไปวิ่งเล่นรอบบ้านก็ต้องให้พาเจ้าไมโลไปขังกรงก่อน

~ ทั้งๆที่ก่อนหน้านี้น้องก็ชอบไปเล่นกับเจ้าปีโป้ (พันธุ์โกเด้น แก่แล้ว 8 ปี)

~ เจ้าไมโลไม่ดุนะคะ ลูกของเพื่อนมาก็ชอบเล่นกันประจำ

!!! จะมีวิธีสอนหรือเริ่มต้นอย่างไรดีค่ะที่จะทำให้น้องเลิกกลัวน้องหมาซักที ขอคำแนะนำคุณแม่ๆหรือคุณพ่อท่านอื่นๆด้วยนะคะ ~/\~

จากคุณ : แม่พ่อลูก
เขียนเมื่อ : 26 พ.ย. 55 10:25:12

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com