Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ประสบการณ์ตรวจภายในที่ไม่ใช่ครั้งแรกแต่....ก็สั่นๆทั้งคนตรวจ..และคนถูกตรวจ55555 ติดต่อทีมงาน

สวัสดีจ้าแม่ๆชานเรือนทุกท่าน  คิดอยู่ว่าจะเล่าเรื่องนี้หรือไม่ อายก็อายแต่ก็อยากเมาส์มอย ( เขียนแบบนี้หรือเปล่าไม่รู้ค่ะ555)กับแม่ๆในชานเรือนค่ะ   เริ่มเลยละกัน.....เมื่อวันที่ 16 พ.ย. 55 เป็นนัดตรวจภายในไม่ใช่ครั้งแรกแล้วละค่ะ  ตรวจครั้งแรกตอนที่คลอดน้อง ปี 51 ค่ะ แล้วก็ตัดสินใจใส่ห่วงคุมกำเนิดค่ะ เพราะเป็นคนที่แพ้เคมีทุกชนิดค่ะ ลองมาแล้ว ทั้งยาคุมแบบเม็ด ยาคุมแบบฉีด อาการจะประมาณเหมือนคนไม่สบายตลอดตลอดเลยค่ะ
แถมน้ำหนักยังพุ่งทะยานไม่ลดลงเลยค่ะ จนมีคนทักว่ามีน้องคนที่ 2 หรือเปล่า  แต่จริงๆๆแล้วเป็นมรดกตกทอดของการมีลูกคนแรกค่ะ  ตอนที่ยังไม่ท้องน้ำหนักอยู่ที่ 68 – 70 กิโลกรัม สูง 171 ค่ะ....พอมีน้องทำน้ำหนักอยูที่ 92 กิโลกรัมค่ะ  จำได้ว่าตอนท้องชอบกินข้าวขาหมูมากค่ะแบบว่ากินทุกๆๆวันเลยค่ะ
ตอนนั้นทำงานแถวที่กรมคุมประพฤติ แล้วข้าวขาหมูเจ้าประจำจะอยู่ที่ท่าน้ำศิริราชค่ะ จำได้ว่าต้องเดินไปกินข้าวขาหมูทุกวัน ซึ่งใครที่เคยเดินไปแถวตลาดวังหลังจะรู้ว่ามันคนเยอะ ของเยอะร้อมมากมายขนาดไหน  แต่คุณแม่คนนี้ไม่กลัวค่ะสามารถเดินลัดเลาะได้อยากกับคนปกติเลยค่ะแถมพลิ้วไหวหลบหลีกอย่างว่องไวค่ะ (พี่ที่ทำงานแอบบอกค่ะ5555) เพราะตอนนั้นมุ่งมั่นที่จะกินข้าวขาหมูเจ้าประจำค่ะ
พอไปถึงร้านก็จะสั่งพี่ๆๆขาหมูพิเศษ 1 ค่ะ....แต่ถ้าวันไหนอยากกินมาก ก็ 2 ชามค่ะ55555....ตอนกินมันมีความสุขมากเลยค่ะเหมือนได้ขึ้นสวรรค์5555...แต่พอกินเสร็จแล้วซิค่ะ...ปรากฏว่าเดินไม่ไหวต้องพึ่งพี่สามล้อค่ะ....ให้พี่สามล้อมาส่งทูกกกวันค่ะ  จนพี่ที่ทำงานจะเรียกว่าน้องสามล้อแล้วค่ะ.....

จากคุณ : แม่น้องพร้อมลุย
เขียนเมื่อ : 26 พ.ย. 55 19:09:05

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com