Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รู้สึกยังไงเมื่อเด็กเกิดไล่เลี่ยกันเเล้วถูกจับเปรียบเทียบกันเเละกัน ติดต่อทีมงาน

ตามหัวข้อเลยค่ะ  ลูกเราเเละลูกน้องชายสามีเรา เกิดห่างกัน 20 วันค่ะ ลูกสาวทั้งคู่  เหตุเกิดจากบ้านฝั่งสามีค่ะ ของเราโดนเยอะเหมือนกันค่ะ เเต่ที่ทำให้เคืองสุดๆคือเรื่องจมูกค่ะ  ลูกสาวเราจมูกโด่งเเต่ดั้งมีนิดเดียวค่ะ ส่วนลูกน้องชายสามีเรา จมูกกับดั้งเสมอกันค่ะ ไม่โด่งเท่าไหร่เเต่ก็ดูว่ามี สามีเรากับน้องชายเขาจมูกโด่งค่ะ  เลยทำให้มีประเด็น เราเคืองตรงคำพูดของเเม่สามีนะค่ะ
เเม่สามี - ใครอาบน้ำให้ลูก
   สามี - ......(ชื่อเรา)
เเม่สามี - อย่าลืมดึงดั้งให้ลูกนะจะได้จมูกโด่งๆเดี๋ยวสู้ลูก......(ชื่อน้องชายสามีเรา)ไม่ได้
สามีเราเล่าให้เราฟังเราโมโหมาก เลยพูดกับสามีไปว่า นี่เเม่เธอจะให้หลานเเข่งขั้นกันตั้งเเต่เเรกเกิดเลยหรือไง ทำไมต้องพูดเเบบนี้ด้วย ถ้าลูกฉันจะไม่มีดั้งก็ไม่ผิดเพราะฉันก็ไม่มี ฉันก็ยังหายใจได้เลย แล้วทำไมจะต้องดึงดั้งตอนอาบน้ำ น้ำที่อาบมันวิเศษหรือง่ะถึงทำให้ดั้งโด่งได้  เวลาอื่นดึงไม่ได้เลยหรือไง ถ้ามันไม่มีดั้งก็โทษฉันสินะเพราะฉันอาบน้ำให้มัน    ก็เลี้ยงเเบบเปรียบเทียบกันเเบบนี้ไง เด็กที่มันโตมาด้วยกันถึงไม่ถูกกัน  สามีเราเงียบค่ะไม่ได้พูดอะไรกลับมา  เราพูดเเรงไปมั่ยค่ะ  เเละมีไครเจอเเบบนี้บ้างมั่ยค่ะ

จากคุณ : หนูล้มวัว
เขียนเมื่อ : 27 พ.ย. 55 16:00:56

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com