CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

* * * จุ๋มกับการทดลองกลางดึกของ "Strawberry Mousse Cake" จ้า * * *{แตกประเด็นจาก J4024734}

หวัดดีจ้า ดอกไม้

เอาภาพมาเฉลยไว้ก่อนคะ  เพราะนี่เย็นล่ะ  พอดีออกไปข้างนอกมาค่ะ  วันนี้จุ๋มมีข่าวดีของจุ๋มด้วยล่ะ  จุ๋มได้เครื่องตีไข่แบบมีฐานตั้งแล้ว  เย้.....วู๊ (พ่อพระของจุ๋มซื้อให้ค่ะ  แหะ แหะ  เมื่อตะกี้เอง)

ขนมที่จุ๋มอบในภาพที่เห็นที่กระทู้ที่แล้ว  เนื้อเป็น Sponge Cake ค่ะ  ตอนอบเสร็จจุ๋มอยากจะทำแยมโรลเสียนี่กระไร  แต่ความตั้งใจของจุ๋มนั้นต้องการทำ "Strawberry Mousse Cake" จ้า  ได้มาหน้าตาแบบที่เห็นนะคะ  เป็นแค่ขั้นทดลองค่ะ  เพราะตอนแรกจุ๋มไม่แน่ใจจะสำเร็จไหม  ข้างบนเลยไม่ได้เป็นเจลลี่นะคะ

เดี๋ยวจะมาเล่าสู่กันฟังค่ะว่าทำออกมาแบบนี้ได้ยังไง

แต่ตอนนี้ขอตัวไปทำกับข้าวให้พ่อพระก่อนคะ  วันนี้เขาอยากจะกิน "น้ำปลาหวานสะเดา"  อิอิ

ว่าแต่ว่า "Strawberry Mousse Cake" ของจุ๋มหน้าตาพอใช้ได้ไหมคะ  เพื่อน ๆ พี่ ๆ น้อง ๆ ช่วย comment หน่อยคะ

ขอบคุณค่ะ  จุ๊บ ๆๆๆ

แก้ไขเมื่อ 15 ม.ค. 49 17:06:46

จากคุณ : แม่สลิ่ม - [ 15 ม.ค. 49 17:02:35 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป