CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

เราจะอบบราวนี่จากไมโครเวฟธรรมดาได้มั้ยคะ

แบบว่า...ซื้อชอคโกแล๊ตทำขนมมาค่ะ คิดว่าจะมาละลาย แล้วปรุงรสทำชอคโกแล๊ตวาเลนไทน์อ่ะ
    แต่ว่า..ซื้อมาผิด มันเป็นแบบสำหรับทำบราวนี่อ่ะค่ะ พอมันเย็นตัว มันก็จะกลายเป็นเนื้อบราวนี่ไปเอง
    แต่ยังแข็ง ๆ
    อยากเอาผสมไปทำบราวนี่ แต่ว่า ไม่มีเตาอบ มีแต่ไมโครเวฟอ่ะค่ะ
    พอจะมีวิธีอบบราวนี่จากไมโครเวฟได้มั้ยคะ
    หรือว่าจะเอาชอคโกแล๊ตที่ซื้อมาไปทำขนมอย่างอื่นได้มั้ยเนี่ย

จากคุณ : nichalala - [ 18 ม.ค. 49 13:04:27 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป