CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

@ @ ครัวแม่มิ้น @ @ ชวนหม่ำ "ท้อฟฟี่เค้ก" สูตรอร่อยจ้า

สวัสดีค่ะทุก ๆ คน flower

วันนี้ตรีมีขนมมาฝากอีกแล้วค่ะ
    ทอฟฟี่เค้กสูตรนี้ตรีจำไม่ได้แล้วว่าได้มาจากไหน
    ทำมาแล้วหลายรอบค่ะ แต่ไม่ได้มาถ่ายรูปวิธีทำไว้

ครั้งแรกตรีทำไปตอนปีใหม่ให้ที่บ้านแฟนตรีไว้แจกตอนปีใหม่
    (อุตส่าห์หอบไปจากกรุงเทพเชียวน้า ไม่อร่อยเสียชื่อแย่)

แล้วก็ทำมาให้พี่ ๆ น้อง ๆ ที่ทำงานตรี
    เพราะเนื่องมาจากน้อง ๆ เค้า request ว่าอยากกินกัน
    พี่ตรีไม่จัดให้ได้ไงเนอะ

แล้วก็คุณแฟนตรีก็ชอบท้อฟฟี่เค้กมาก ๆ
    เห็นเมื่อก่อนตอนที่ตรียังทำขนมไม่เป็น ถ้าเห็นท้อฟฟี่เค้กที่ไรต้องซื้อทุกครั้ง
    ซึ่งปกติเค้าไม่ค่อยกินพวกเบเกอรี่เท่าไหร่

ส่วนตรีเองอะไรที่เป็นขนมน่ะชอบหมดเลย

การันตีความอร่อยค่ะ มิ้นและพรรคพวกเอาหัวและตัวเป็นประกัน
    (อิ อิ อิ น่ากัว ๆ )

แต่พักหลัง ๆ ตั้งแต่ทำกินเองนี่ เห็นเค้กแล้วกินไม่ลงเลยจ้า (รวมไปถึงของตัวเองด้วยอ่ะ)

แต่การชอบทำนี่ยังชอบเหมือนเดิม มันเหมือนได้เล่นอะไรหนุก ๆ เลยค่ะ

เพื่อน ๆ เป็นอย่างตรีบ้างไหมคะ ^^

แก้ไขเมื่อ 06 ก.พ. 49 16:40:13

จากคุณ : Triny - [ 6 ก.พ. 49 11:46:47 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป