CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

==> สบาย...สบาย วันอยู่บ้านภาค 28 ... ปลาอบมะนาว ลูกครึ่งฝาหรั่งปนไทยค่ะ <==

เมื่อหลายวันก่อนดูรายการทางช่องยูบีซีซีรี่ มีเชฟฝรั่งจากโรงแรมชื่อดังในบ้านเรา มาทำปลาอบให้ดูค่ะ บรรดาเครื่องปรุงสมุนไพรที่เอามาทำก็เป็นของบ้านเราทั้งนั้น แต่เอามาอบปิดแบบฝรั่งค่ะ ดูๆไปก็จำไปค่ะ ว่าใส่อะไรมาก ... ไม่ยาก เครื่องปรุงพื้นฐานทั้งนั้น เค้าใช้ปลากระพงขาวทำค่ะ

เมื่อเช้าออกไปตลาดเล็กๆกลางหมู่บ้านปลากระพงหมดซะแล้ว เหลือแต่ปลาทับทิม ... เอ้า...ปลาทับทิมก็ปลาทับทิม อร่อยเหมือนกันค่ะ ขี้เกียจไปตลาดพัฒนาการแล้ว เปลืองน้ำมัน เดี๋ยวนี้อะไรๆก็ต้องประหยัดๆหน่อยค่ะ

จากคุณ : Jekyll and Hyde - [ วันจักรี 22:03:56 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป