CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

* * * วันแห่งการทำเค้กของจุ๋ม * * *

สวัสดีค่ะ

เมื่อคืนและวันนี้เป็นวันแห่งการทำเค้กของจุ๋มจริง ๆ  ยังไม่เสร็จเลยคะ  เมื่อย  พักยกก่อน  ขอเอาอันที่แต่งหน้าเสร็จแล้วมาโพสต์ก่อนค่ะ  และจะทยอยมาเรื่อย ๆ นะคะ

ใครที่ทำแล้วไม่ค่อยสำเร็จ  ยังลุ่ม ๆ ดอน ๆ  จุ๋มเป็นกำลังใจให้ทุกท่านค่ะ  เพราะจุ๋มก็เคยไม่สำเร็จมาก่อนคะ

และถ้าเดี๋ยวจุ๋มพอจะว่างแล้วจะเปิดครัวให้มาดูตอนทำนะคะ

คิดถึงทุก ๆ คนค่ะ

ปล. หลังไมค์คืนนี้มาตอบให้นะคะ  จุ๋มต้องทำเค้กให้เสร็จ 10 กว่าปอนด์ก่อนค่ะ  ก้อนละปอนด์บ้าง  สองปอนด์บ้าง  สนุกมากเลย

เค้กที่ 1 ก่อนค่ะ  "Strawberry Creamy Cake"  เนื้อเค้กดัดแปลงมาจากเค้กส้ม  สูตรคุณแหม่ม Tiara

จากคุณ : แม่สลิ่ม - [ 21 พ.ค. 49 15:04:31 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป