CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

==> สบาย...สบาย วันอยู่บ้านภาค 44 ... ข้าวเหนียวน้ำกระทิน้อยหน่า กับ อาหารถุงแอบจิ๊กกลับบ้านค่ะ<==

สวัสดีค่ะ ... ช่วงนี้ความถี่ในการโพสต์กระทู้ของก้อยชักเริ่มห่างไปทุกทีๆนะคะ ก็ไม่ค่อยจะได้ทำกับข้าวเองซะเท่าไหร่ อาทิตย์นี้ว่าจะทำๆ ก็ดั๊นไปหอบเอาของกินอร่อยๆ จากฝีมือน้องๆ แล้วก็กับข้าวของคุณแก้วเอากลับมาบ้าน

ก็เมื่อวันศุกร์ที่ผ่านมานั่นเองไงคะ งานวันเกิดต๊าตา ... วันอยากกิืนของป้าๆอาๆ ทั้งหลาย ของกินเพียบเลยค่ะ บางอย่างก็เยอะจนกินกันไม่หมด แบ่งๆกลับบ้านกัน บางอย่างก้อยก็ยึดเอากลับบ้านก่อนตั้งกะยังไม่เริ่มกินเลยค่ะ ... แหะๆ พี่ก้อยงกกกกกก

เพราะงั้นอาทิตย์นี้ก็เลยไม่ได้ทำกับข้าวอะไรค่ะ ... แต่ก็อดไม่ได้ค่ะ ขอทำอะไรนิดๆหน่อยๆ ก็แล้วกันนะคะ ... ช่วงนี้เห็นน้อยหน่าออกมาขายเยอะเหมือนกัน เห็นแล้วก็อดนึกถึงขนมข้าวเหนียวน้ำกระทิน้อยหน่าไม่ได้ค่ะ จำได้เคยทำกินตอนเด็กๆ

จากคุณ : Jekyll and Hyde - [ 25 มิ.ย. 49 22:35:26 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | PanTown.com | BlogGang.com