CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

==> สบาย...สบาย วันอยู่บ้านภาค 45 ... กับ มะละกอสะออน<==

ก้อยมีน้าที่ก้อยรักและนับถืออยู่คนนึงค่ะ อยู่ด้วยกันที่บ้านมาเกือบยี่สิบปีได้ ช่วงนี้น้าป่วยค่ะ ก็เลยขึ้นไปอยู่กับลูกชายซึ่งก้อยก็นับถือเหมือนพี่ชายคนนึงที่โคราชค่ะ อาทิตย์โน้น ... ทนคิดถึงน้าไม่ไหวค่ะ ชวนคุณพ่อขึ้นไปเยี่ยมน้าดีกว่า

จากที่ฝนตกหนักๆลงมาเยอะ ก็เลยให้การขับรถขึ้นไปโคราชหนนี้สดชื่นมาก ต้นไม้มันเขียวไปหมดเลยค่ะ น้ำในลำตะคองตอนนี้ก็ขึ้นมาสูง ... สวยทีเดียว

ก้อยขับรถเพลินไปหน่อยเพราะถนนดี ช่วงผ่านลำตะคองไปแล้ว เหยียบไปซัก 150 แล้วก็ขับชิดขวาตลอดลืมเข้าซ้ายค่ะ ... แหะๆ โดนเรียกเลย ก็ผิดจริงค่ะ ... ทำไงได้ คุณตำรวจถามว่าจะไปไหน ก้อยก็ตอบว่า “ไปค่ายสุรนารีค่ะ” คุณตำรวจก็เลยแค่ตักเตือนว่า ขับรถอย่าลืมเข้าซ้ายนะครับ ... แล้วก็ปล่อยก้อยไปค่ะ

บ้านพี่ก้อยอยู่ในค่ายสุรนารีค่ะ ... ไปถึงเจอมะละกอต้นนี้อยู่หน้าบ้าน

จากคุณ : Jekyll and Hyde - [ 29 มิ.ย. 49 21:55:21 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | PanTown.com | BlogGang.com