CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

น้าน นาน นาน โพสต์ที กับ "Raja Pattern Cake" ขอมั่วอีกสักครั้ง กับเค้กราชปะแตนแบบบ้านๆ

สวัสดีครับ พ่อแม่พี่น้อง ไม่ได้มาหาเสียงเลือกตั้ง สก. แต่อย่างใดครับ แต่มาบอกความคืบหน้านิดหน่อย ที่เห็นผมหายหัวไปพักใหญ่ๆ เนี่ย เพราะผมทำของให้เซนเซ หลายๆ คนคงทราบอยู่บ้าง ถ้าได้คุยเอ็มกัน ตอนนี้ถึงมือเซนเซเรียบร้อยแล้วครับ ดีใจเป็นที่สุด ตื้นตันในหัวใจจนพูดไม่ออกเลย ไม่ว่าอะไรจะเกิดขึ้น ถ้าวันนี้เราได้ทำดีที่สุด เท่าที่เราทำได้แล้ว วันข้างหน้าถ้าเราหันกลับมามองอดีต ไม่ว่าจะสมหวังหรือไม่ เราก็จะยิ้มกับมันได้เสมอ จริงไหมครับ

เอาล่ะพูดพล่ามมามาก มาดูขนมกันดีกว่า เนื่องจากได้มีโอกาสเห็นกระทู้เค้กราชปะแตนกระทู้แรก โดยคุณ บุ้งกี๋ กระทู้นี้ครับ

http://www.pantip.com/cafe/food/topic/J4490085/J4490085.html

แล้วเกิดอยากทำสุดๆ เลยครับ แต่เวลาวารีก็ไม่ค่อยเอื้ออำนวย บวกความขี้เกียจ เลยเพิ่งได้ทำเมื่อวันอังคารที่ผ่านมานี้เอง

ผมไม่ได้ใช้สูตรที่ลงไว้อ้ะครับ ไม่ใช่เพราะว่าสูตรดีหรือไม่ดีในความคิดผม แต่ผมเห็นบางความเห็นบอกว่า เหมือนฟรุตเค้ก โอ้ เข้าทางเราพอทำเป็น ใส่ลูกเกด อ้อ เรามีเก็บไว้พอดี โรยด้วยหน้าอัลมอนด์ พระเจ้า ค้างมาสี่ปีแล้ว ได้เอาออกมาทำสักที รู้สึกอะไรๆ ก็ลงตัวไปซะทุกอย่าง แถมว่างอีกด้วย ทำเลยดีกว่า

ออกมาเป็นเค้กราชปะแตนแบบบ้านๆ แบบนี้จ้า

จากคุณ : jumjee - [ 6 ก.ค. 49 21:27:21 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | PanTown.com | BlogGang.com