CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

@@ Real - Ray ชวนหม่ำ @@ กวนสังขยาในไมโครเวฟค่ะ

สังขยาจิ้มขนมปัง หรือ ทาขนมปัง อุ่นๆ ทานตอนมื้อเช้า หรือเป็นของว่าง อร่อยๆ และทำได้ง่ายๆค่ะ  :>

ไม่ต้องเปลืองภาชนะเวลาทำ และไม่ยุ่งยากเลย ยุ่งแค่ตอนเตรียมส่วนผสมนิดหน่อยเท่านั้น.....o^___^o

เมื่อวันก่อนได้ไปหม่ำบุฟเฟ่ต์กับเดอะแก๊งค์ พี่ก้อยใจดีไปส่งถึงหน้าบ้านเลยค่ะ  ขอบคุณพี่ก้อยอีกครั้งนะคะ :D

แล้ววันนั้นก็ได้บอกสูตรพี่ก้อยไปแบบกลางอากาศค่ะ
    ไม่ทราบพี่ก้อยได้ไปลองทำหรือยังคะ  ไม่รู้ว่าบอกไปถูกหรือเปล่านะนั่นน่ะ  แต่วันนี้เอามาลงให้แล้วนะคะ :>

เป็นงานดองไว้นานแล้วค่ะ ไม่ค่อยว่างมาโพสเลย ^__^

มาเริ่มกันเลยดีกว่านะคะ ....o^__^o

จากคุณ : yingkarn - [ 16 ก.ค. 49 21:06:44 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | PanTown.com | BlogGang.com