CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

@ @ ครัวแม่มิ้น @ @ ชวนชิม "เค้กนมสด" สูตรคุณผู้ชายรัก คุณผู้ชายหลง ^^

สวัสดีค่ะทุก ๆ คน flower

วันนี้ตรีมีเค้กมาฝากค่ะ  ...  เป็นเค้กนมสดอีกสูตรนึงที่อร่อย จนอดไม่ได้ที่จะเอามาฝากค่ะ

คุณผู้ชายที่บ้านเลิฟเป็นอย่างยิ่งค่ะ บอกว่าอร่อยมาก (ปกติเธอไม่ค่อยกินเค้กสักเท่าไหร่อ่ะค่ะ .. แต่คราวนี้บอกอร่อยแฮะ.. หรือหลอกหว่า อิ อิ ^^" )

ก่อนหน้าที่จะทำเค้กก้อนนี้
    เธอบ่นว่า อยากไปกินนมร้านขายกาแฟแถวบ้าน แต่ตอนที่อยากกินมันกินข้าวจนอิ่ม ยัดต่อไม่ไหว

พอกลับมาบ้าน ตรีก็คันไม้คันมืออยากทำขนม เลยถามว่ากินเค้กนมสดป่ะ ?
    .. เธอบอกว่ากินอ่ะ วันนี้อยากกินหนม .. ทำให้อร่อยด้วยล่ะ

.. ตรีก็เฮ้ย ... เค้กนี้ทำครั้งแรกฟ้ยยย .. พึ่งได้สูตรมาอ่ะ
    ... ลองก่อน .. อร่อยไม่อร่อย .. มิ้นและพรรคพวกนั่งรอเป็นเทศบาลพร้อมกำจัดอยู่แล้ว ไม่ต้องห่วง 555 ^^

ลมปากปู้ชายเชื่อได้ไหมน้อออ อิ อิ
    ของอย่างนี้ต้องตามตรีไปพิสูจน์นะคะ ^^

จากคุณ : Triny - [ 29 ก.ค. 49 13:24:38 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | PanTown.com | BlogGang.com