CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

==> สบาย...สบาย วันไปบ้านกลางดง ... วันแม่ปี 49 ภาค 2 กับ Grilled Avocado Rockamole <==

สวัสดีกะทริปนี้อีกหนนะคะ ก้อยไปบ้านกลางดงหนนี้ก็สามวันสองคืน ... มาดูกันเล่นๆดีกว่าค่ะ ว่าวันนี้พวกเี่รามีอะไรทานกัน

เมื่อตอนแวะตลาดผลไม้เมื่อวาน ... ได้  Avocado แบบลูกยาวมาโลนึงนะคะ ปรกติ Avocado เนี่ยถ้าจะกินแบบเปล่าๆเลย ก้อยจะกินอยู่สองอย่าง อย่างแรกก็คือโรยพริกไทยดำป่นหยาบแล้วก็เหยาะซอสแม้กกี้ลงไป อันนี้ได้อารมณ์เหมือนกินไข่ย่างเลยค่ะ ส่วนอีกแบบก็คือบีบมะนาวแล้วก็ราดน้ำผึ้งลงไป แบบนี้ก็อร่อย ทั่งสองแบบเนี่ยใช้วิธีผ่าครึ่ง แล้วก็บิด...เอาเม็ดออก แล้วก็ตักทานในเปลือกเลยนะคะ

ทีนี้ก่อนจะขึ้นนอนก้อยบอกยุทธว่า อยากกิน Rockamole หล่ะ ... มันช่างบังเอิญจัง ที่หนังสือ Bon Appetit เล่มเดือนกรกฏาคมที่ก้อยหยิบติดมือมา มีสูตร Rockamole อยู่ในส่วนที่เค้า โฆษณา Cracker ยี่ห้อ Carr’s ซะด้วย

ก็เลยบอกยุทธๆ พี่อยากกินหง่ะ พรุ่งนี้เช้าทำให้กินหน่ิอยนะ จะเอาไว้กินกะขนมปังปิ้ง

ตื่นมาสายโด่ง .... ก็เจอถ้วยนี้วางไว้รอท่าค่ะ

จากคุณ : Jekyll and Hyde - [ 15 ส.ค. 49 23:11:53 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | PanTown.com | BlogGang.com