CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

==> สบาย...สบาย วันไปทำงาน ... ชวนไปกินอาหารใต้ ที่บ้านดอนกันค่ะ <==

เมื่อเสาร์อาทิตย์ที่ผ่านมา … ก้อยลงไปสุราษฎร์ธานีมาค่ะ … ไปทำงานกับทีม … อืมพูดถึงต้องทำงานช่วงวันหยุด ก็เบื่อเหมือนกันนะคะ … แต่ อืม บ้านดอน … บ้านดอน … บ้านดอน อาหารอร่อยรอเราอยู่ค่ะ ทำให้มีลูกฮึดขึ้นมาได้ตามประสาคนเห็นแก่กิน เอิ้ก ๆๆ

ช่วงเช้าวันศุกร์พวกในทีมเดิืนทางกันไปล่วงหน้าแล้ว ก้อยติดอีกงานนึงค่ะ ก็เลยตามเค้าไปคนเดียวตอนเย็น … ออกจากที่ทำงานล่าไปเหมือนกัน แต่รถบนทางด่วนไม่ติดก็ใจชื้น … แต่พอจะลงดอนเมืองเท่านั้น รถเต็มไปหมดเลยค่ะ ใจตุ้มๆต่อมๆ แต่ก็ทันนะคะ …มีเวลาได้ไปรอให้หายเหนื่อยซักพัก

ก็เลยขอกินไอติมให้ชื่นใจซักถ้วย … ชอบไอติมนิ่มๆแบบนี้ค่ะ รู้สึกว่าเหมือนไม่ได้กินอะไรเลย มันคล่องๆคอดี … ซื้อแบบถ้วยแพงจัง 39 บาทแหนะค่ะ ที่จริงซื้ออย่างโคนจะถูกกว่าตั้งเยอะ

จากคุณ : Jekyll and Hyde - [ 21 ส.ค. 49 21:30:56 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | PanTown.com | BlogGang.com