CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

^^ พาชิมส้มตำละแวกไม่ใกล้ไม่ไกลจากที่ทำงานค่า มีตั้ง 3 ร้านให้เลือก (เยอะมั่กมาก เอิ้กๆๆ) ^^"...

หวัดดีค่า... ^____^

เนื่องจากที่ทำงานของแหม่มอยู่ในย่านสถานที่ราชการอ่ะค่ะ จะหาอะไรหม่ำๆ แต่ละที ยากเย็นแสนเข็ญ เอิ้กๆๆ... โดยส่วนใหญ่เวลานึกอะไรไม่ออกจริงๆ ก็ต้องเดินไปตลาดนางเลิ้ง หรือข้ามฝากไปที่สำนักงาน ก.พ. ซึ่งไม่อยากบอกเลยว่า อาหารไม่อร่อยเลยยย -___-" (แหะๆๆ มีใครทำงานที่ ก.พ. มั่งบ้างคะเนี่ย จะโดนดักตีหัวมั้ยเนี่ย เจ้าแหม่มเอ้ยย...) จะมีที่พอยาไส้อีกที่ ก็ด้านหลังวัดเบญจมบพิตรค่ะ เป็นร้านขายส้มตำที่รสชาติใช้ได้เหมือนกัน...

ดังนั้น วันนี้แหม่มเลยมาชวนไปหม่ำๆๆ อาหารกลางวันสุดโปรดค่ะ คาดว่าจะเป็นอาหารโปรดของใครหลายๆ คนเช่นกันค่ะ อิอิ... นั่นคือ ส้ม ตำ ตำ ตำ ตำ ตำ... (แอบมีเอคโค่เล็กน้อย 555) มีมาให้ดูกัน 3 ร้านนะคะ อยู่ในละแวกไม่ใกล้ไม่ไกลจากที่ทำงานอ่ะค่ะ...

ตามมาดูกันเลยค่า...

^^

จากคุณ : mamchan - [ 28 ส.ค. 49 21:39:56 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | PanTown.com | BlogGang.com