CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

เด็กกรุงพาชิม : บุฟเฟต์อาหารญี่ปุ่น ไดอิจิ

(Tags : บุฟเฟต์ Buffet อาหารญี่ปุ่น ไดอิจิ รัชดา ปลาดิบ )

สวัสดีครับ

พอดีเมื่อวันก่อนมีโอกาสไปทานร้านไดอิจิมาครับ
    ตอนแรกกะจะไม่ทำรีวิวแล้ว เพราะรูปชุดนี้ที่ถ่ายไป มันออกมา มิงามเลย
    ผลที่ได้ก็คือ ย้อมแหลกหลาญด้่วย Photoshop ฮ่าฮ่าฮ่า

ราคาคนละ 481 บาท net มั้งครับ ไม่แน่ใจ เพราะผมใช้ระบบ อิ่มจังตังค์อยู่ครบ
    ขอบคุณพี่มิคด้วย ณ ทีนี้ ฮ่าฮ่าฮ่า

มาเริ่มกันเลยครับผม

จานแรกมี
    ปลาแซลมอน
    ท้องปลาแซลมอน
    ปลาโอ
    หนวดปลาหมึกยักษ์
    ปูอัด
    ข้าวปั้นหน้าไข่หวาน
    ข้าวปั้นหน้าไข่กุ้ง
    ข้าวปั้นหน้าปลาไหล
    และ แซลมอนหอข้าวครับ

คุณภาพปลา ดีพอสมควรครับผม แต่ว่า ผมว่าน่าจะรองทาคุมิหน่อยนะ เรื่องความสดครับผม
    อ่อ แต่ว่ามีพุงปลาแซลมอนมาด้วย ประทับใจพอสมควรครับ เพราะมันใช้ได้เลย
    ปลาโอ ก็โอเคครับ
    ปูอัด ไม่แช่แข็งมาครับ กินได้ทันที

อ่อ ที่เด็ดก็คือ มีน้ำจิ้มชีฟู้ดให้บริการครับ หากใครเบื่อน้ำจิ้มโชยุ และ วาซาบิ แก้เลี้ยนพอสมควรเลยครับ

ส่วนข้าวปั้น
    ข้าวนั่น นุ่มกำลังดีครับ ไม่แน่น และ ไม่แข็งจนเกินไป ไข่หวาน ไม่ค่อยหวานเท่าไหร่ ผมว่านะ ส่วนหน้าไข่กุ้ง ก็ค่อนข้างดีเหมือนกัน ไม่ขี้งกเหมือนบางร้าน
    แต่ ปลาไหล ผมว่าไม่ผ่านครับ เพราะย่างไม่ได้ที่ มันไม่หอม และั ซอสก็ไม่เข้มข้นเลย

ข้าวห่อแซลมอน กำลังดีครับ มายองเนสเยอะมาก ถูกใจผมเลย อิอิ

แก้ไขเมื่อ 08 ก.ย. 49 11:25:10

จากคุณ : เด็กกรุง - [ 7 ก.ย. 49 22:40:52 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | PanTown.com | BlogGang.com