CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

+++[อาหารทางผ่าน] ร้านเจ๊นา หูฉลาม กระเพราะปลา ท่าเรือ(กรมศุลฯ)+++

บ่ายวันนี้ได้ออกไปทำธุระที่ตึกธนิยะ สีลมกับคุณพ่อ (ไปเป็นพลขับให้น่ะครับ) พอดีคุณพ่อจะมีแข่ง
    กอล์ฟ ก็เลยต้องไปซื้ออุปกรณ์เพิ่มเติมให้เข้าบรรยากาศการแข่งขัน ^^" เดินอยู่ 2 ชั่วโมงครึ่ง
    (ท่านที่เคยไปเดิน หรือเคยไปทานเรนกาย่า น่าจะรู้ว่ามันใหญ่มากเลยเนอะธนิยะนี่ ^^" แต่คุณพ่อผมสามารถ)

เดินเสร็จประมาณ 4 โมงเย็นก็เลยรู้สึกว่าหิ้ว หิว เนื่องจากอาหารกลางวันก็ยังไม่ได้ตกถึงท้องเลย
    (ตั้งแต่เช้า มีข้าวต้มกระดูกหมูชามเดียว ^^") ก็เลยตั้งใจว่าจะไปทาน บุฟเฟ่ต์ที่ห้องอาหาร
    Mistral ที่ Sofitel สีลม ไปถึงปรากฎว่าเป็นอาหารตุรกีทั้งเดือนเลย (คุณพ่อเคยทานแล้วไม่ถูกปากอย่างแรง)
    ประกอบกับยังไม่ได้เวลาเปิดทำการ ต้อง 6 โมงเย็นถึงจะเริ่ม เลยรอไม่ไหวเบนเข็มออกจากโรงแรม
    เพื่อกลับมาที่ธนิยะ ว่าจะไปลองร้าน Giants Yakiniku ที่พี่โอ๊ต Rocky_oat แนะนำมา แต่เจ้ากรรม
    ต้องรอ 5 โมงเย็น ถึงจะเปิดร้าน ตอนที่โทรไปมันเพิ่ง 4 โมง 15 นาทีเองอ่ะ (อดเลย เนื้อนุ่ม ๆ ของฉาน)
    ด้วยความที่ทนรอหิวไม่ไหวแล้ว จึงต้องกลับมาตายรังกับร้านประจำที่แยกกรมศุลกากร (ไปทางแฟลตท่าเรือ)
    กับร้านเจ๊นา หูฉลาม กระเพราะปลาครับ

ตามมาทานกันได้เลยครับ

ปล. กระทู้นี้ไม่ได้สนับสนุนให้ทุกท่านมาทานหูฉลามแต่อย่างใด (ผมไม่ได้ทานนะ คุณพ่อผมทานครับ)
    เนื่องจากเกี่ยวกับอาหารการกิน จึงต้องขออนุญาตนำมาลงให้ชมกัน หวังว่าท่านที่อนุรักษณ์ปลาฉลาม
    และชื่นชอบในการทานอาหารได้โปรดเข้าใจไว้ ณ ที่นี้ด้วยครับ ด้วยความปรารถนาดี จาก เจ้าของกระทู้ครับ

Tags [หูฉลาม, Sharkfin soup, กระเพาะปลา, กระเพราะปลา, เจ๊นา, กรมศุลกากร, ท่าเรือ, คลองเตย]

แก้ไขเมื่อ 10 ก.ย. 49 23:06:05

จากคุณ : AugusT[CrusheR]VeronicA - [ 10 ก.ย. 49 19:29:02 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | PanTown.com | BlogGang.com