CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

+++[อาหารทางผ่าน] ราชาบะหมี่เกี๊ยว + พาลูกชายร่วมโต๊ะ (จะอวดว่างั้นเหอะ) และเค้ก 4 ก้อนครับ+++

เมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมา (พูดเหมือนมันผ่านมาแล้วนานจัง ก็เมื่อบ่ายนี่เองอ่ะ ^^") ต้องออกไปทำธุระ
    ที่ Central บางนา แต่ยังไม่ได้ทานอะไรตั้งแต่เช้า ก็เลยจะพาทุกท่านไปทานด้วยกันเลยดีกว่า
    กับร้านที่ทานบ่อยที่สุด แต่ไม่เคยเปิดตัวซะที วันนี้ฤกษ์ดีก็เลยนำมาเฉลยให้ครับ

กับร้านบะหมี่ "ราชาบะหมี่เกี๊ยว หมูแดง"

ร้านนี้อยู่ในซอยอุดมสุขครับ ตั้งอยู่ตรงข้ามกับ ป.กุ้งเผา แต่ว่าเปิดมานานก่อนที่จะมี ป. หลายปีมาก

จริง ๆ ร้านนี้แต่เดิมตั้งอยู่แถวร้านมะพร้าวฮ้าว (ข้าวต้ม) แต่ก็ย้ายมาตั้งแต่ยังไม่มีร้านมะพร้าวฮ้าวเหมือนกัน
    (ฟังแล้วเก่าแก่มั้ยครับ เพราะผมทานมาแล้วกว่า 10 ปี น่าจะถึง 15 ปีได้นะนี่) ฉะนั้น คงไม่ต้องนับนะครับ
    ว่าผมทานมาแล้วทั้งหมดกี่ชาม กี่จาน อิอิ

พูดมากจริง ๆ ตามมาดูกันได้แล้วครับ ว่ามีอะไรน่าทานบ้าง (น่าทานทุกอย่างแต่สั่งมาหมดทุกอย่างไม่ไหว)

ปล. วันนี้ขอพาลูกชายร่วมโต๊ะด้วยครับ และอย่าลืมตามจนจบมาทานเค้กด้วยกันล่ะ เดี๋ยวจะพลาดความอร่อย

Tags [ราชาบะหมี่เกี๊ยว อุดมสุข สุขุมวิท 103 บางนา]

จากคุณ : AugusT[CrusheR]VeronicA - [ 18 ก.ย. 49 00:35:51 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | PanTown.com | BlogGang.com