CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

==> สบาย...สบาย วันอยู่บ้านภาค 62 ... Salmon ย่่าง กะ ซอสเทริยากิแบบง่ายๆจ้า <==

เสาร์เย็น ... นัดกินข้าวกับน้องๆ อีกแล้วค่ะ หนนี้ตั้งใจว่าจะทำกับข้าวแบบญี่ปุ่นๆกัน

ที่จริงเมนู ...  แซลมอนย่่าง ราดด้วยซอสเทริยากิเนี่ย ยุทธตั้งใจจะทำตั้งแต่สองสามอาทิตย์ก่อน เพราะ เจ้านัท 90210 ฝากพี่ที่ทำงานสั่งซื้อปลาแซลมอนกันค่ะ แต่ปรากฎว่าพี่เค้าหยิบผิด ไปหยิบเอาแซลมอนรมควันมาให้นัทซะนี่

หนนั้นเลยเปลี่ยนเมนูกันแทบไม่ทันเลยค่ะ เพราะก็ขำกันมากตอนแกะปลาออกมาจากห่อหนังสือพิมพ์ จากที่นึกว่าจะเจอเนื้อปลาแซลมอนดิบๆ ดันไปเจอแบบรมควันซะนี่

แต่ก็อร่อยค่ะ เค้าแล่เป็นชิ้นๆ เรียงมาเป็นตัวปลาเต็มๆเลยค่ะ กินกันจุใจไปเลยค่ะอาทิตย์นั้น

จากคุณ : Jekyll and Hyde - [ 19 ก.ย. 49 21:56:01 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | PanTown.com | BlogGang.com