CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

จดหมายขยายความ เพื่อน ๆ ท่านใด เพิ่งมาเจอคลับย่อยแห่งนี้ แวะอ่านหน่อยนะครับ อิอิ

สวัสดีครับ   เพื่อน ๆ  ที่รักทุกท่าน

พักนี้ เห็นมีเพื่อน ๆ  ใหม่ ๆ  แวะเวียนเข้ามาถึงคลับย่อยแห่งนี้  หลายท่านคง งง  หรือ เข้าใจความหมายประมาณว่าเป็นกลุ่มย่อยนึงของห้องอาหารการกิน  

ขออนุญาตบอกเล่าก่อนแล้วกันนะครับ  

ว่า คลับย่อยแห่งนี้ จริง ๆ  แล้วแค่เป็นที่รวมตัวกัน ตามคำที่คุณPaperwing ได้กรุณาให้คำจำกัดความไว้ว่า

"คลับย่อยนี่ไม่ได้เจาะจงว่าจะต้องคุยแต่เรื่องบฟ.นะคะ แต่ที่ชื่อคลับเป็นแบบนี้เพราะเกิดจากการรวมตัวของ(อดีต)คนชอบกินบฟ.

ถึงปัจจุบันบางท่านยังชอบกินบฟ.อยู่ อนุญาตยกตัวอย่างคุณโจโจ้นะคะ แต่คุณโจโจ้ก็กินแบบเรื่อยๆมาเรียงๆ แถมเลี้ยวไปเที่วก็บ่อย ส่วนเซียนบฟ.ตัวจริง อาทิ คุณอู๋ปังจู้ เธอก็เร้นกายไปปลีกวิเวกเสียแล้ว ไม่ค่อยออกมาอาละวาดเหมือนเดิม

สมาชิกท่านอื่นๆนั้นก็นิยมตามใจปากตัวเอง อยากกินอะไรก็กิน แถมยังขี้เกียจ กินแล้วก็ขี้เกียจรีวิว ชักช้า ต้วมเตี้ยม ไปเที่ยวมาที อยากจะเล่า จนจะไปทริปใหม่แล้ว ก็ยังเล่าไม่จบ อิอิ

ดังนั้นจึงอยากจะเรียนทุกๆท่านที่เข้ามาตั้งคำถาม กรุณาอย่าคาดหวังอะไรจากห้องนี้เลยนะคะ
    ถ้าอยากได้คำตอบที่อัพเดท และละเอียด ดิฉันแนะนำให้ถามที่ห้องใหญ่ โดยเฉพาะแก็งค์เถ้าแก่สะอื้น(ขออนุญาตอ้างถึงนะคะ)  น่าจะได้คำตอบที่ชัดเจนและอัพเดทมากกว่าค่ะ จบ.."

จากคุณ : jojo02 - [ 6 ต.ค. 49 20:23:03 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | PanTown.com | BlogGang.com