CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

[เชฟกระทะเหล็ก] @ @ ครัวแม่มิ้น @ @ "กุ้งทอดครีมสลัดในตะกร้าเผือก ..ก ..ก ..ก" ^^

สวัสดีค่ะทุก ๆ คน flower

วันนี้ตรีมี "กุ้งทอดครีมสลัดในตะกร้าเผือก" มาเสริฟค่ะ
    เมนูนี้มีที่มาค่ะ หุ ๆ ๆ ...  เมื่อวานตรีไปกินอาหารจีนมาค่ะ
    เพราะว่าอยากกินเจ้าเมนูนี้นี่แหล่ะค่ะ

ตรีก็ดูเมนู แล้วก็ชี้ ชี้ ชี้ "เอาอันนี้ เอาอันนั้น เอาอันนู้นค่ะ .. แค่นี้ก่อนค่ะ"
    เด็กเสริฟ "รอสักครู่ครับ"

พออาหารมาเสริฟ ไอ้ที่ตรีได้ใช้นิ้วชี้ ๆ ๆ ๆ มันก็มาแล้วคะ
    ตรี  "ผัดโหงวก๊วยอันนี้พี่ไม่ได้สั่งค่ะ"
    เด็กเสริฟ "พี่สั่งครับ"
    ตรี "เฮ้ย... ไม่สั่ง ๆๆ "
    เด็กเสริฟเปิดเมนู "พี่ชี้เอาอันนี้ใช่ป่าวครับ"
    ตรี "ใช่ค่ะ แต่พี่สั่งกุ้งทอดครีมสลัดนิ"
    เด็กเสริฟ "แต่ที่พี่ชี้ มันเป็นผัดโหงวก้วยครับ"
    ตรี  "อ้าววววว  เห็นอยู่ในตะกร้าเผือกนึกว่าใช่ กรี๊ด ๆ ๆ ๆ .... >.< - -" -*-"

คุณสรอุ๊ท "ฮ่า ๆ ๆ ๆ ไงล่ะไอ้น้องดัชนีนาง ... ชอบชี้นัก ... ปากมีไม่พูด อด...(เติมเอาเลยค่ะ)" .... ซ้ำเติมแบบสะใจอย่างแรง ..

แง่ง ๆ ๆ ๆ .... แค้นค่ะ ๆ ๆ ... ออกจากร้านปุ๊บเข้าซุปเปอร์เลยค่ะ ไปซื้อมาทำกินเองก็ได้ เชอะ ๆ ๆ ๆ เนอะ ^^'

จากคุณ : Triny - [ 8 ต.ค. 49 15:04:08 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | PanTown.com | BlogGang.com