CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

+++[Review] Buffet เทปันยากิ ที่ Log Home ทองหล่อคร้าบ +++ [ทู้บ้ารูปอ่ะ]

เมื่อเย็นวันนี้ที่ผ่านมา โดนตามตัวไปทานเลี้ยงวันเกิดพี่สาวที่แสนดี (หรือเปล่าหว่า ^^") ก็ได้ที่นี่ล่ะครับ
    ที่ Log Home Building ทองหล่อ มื้อนี้มาทานเป็น Buffet เทปันยากิ แบบมีเชฟโชว์ปรุงอาหารให้ชมกันด้วย

ร้านนี้ก็เป็นอีก 1 ร้านของโออิชิกรุ๊ป ในบริเวณร้านมีหลายโซนมาก ทั้งเป็นยากินิขุ สุกี้ชาบู สเต็ก คาราโอเกะ
    และเทปันยากิที่ผมไปทานกันครับ

ราคาสำหรับ Buffet เทปันยากิ ท่านละ 399+(service charge) ไม่รวมเครื่องดื่มนะครับ

ค่าน้ำ
    ชาเขียวโออิชิ ขวดละ 35 บาท (แพงอ่ะ)
    ชาเขียวชง แบบรีฟิล (รสจืด) ท่านละ 75 บาท (แพงอีกละ)
    น้ำเปล่า ขวดละ 30 บาท (โอ้ เท่ากับมิกเซอร์ร้านเหล้าเลย)
    น้ำแข็ง ถังละ 30 บาท (เท่าน้ำเปล่าเลยอ่ะ ^^")
    นำเหล้าหรือไวน์ไปเปิด ชาร์จค่าเปิดขวด 300 บาทครับ

สรุปราคาอาหารพอใช้ได้ แต่ราคาเครื่องดื่มโหดไปนิดนะครับนี่

รสชาติอาหาร (ตามความเห็นผมคนเดียว)
    เนื่องจากเป็นเทปันยากิสไตล์ จึงมีรสชาติไม่หลากหลายในการปรุงซักเท่าไหร่ เน้นที่รสชาติของ
    ของสดมากกว่า เพราะตอนปรุงใส่แค่ เกลือ พริกไทย เนย เนยกระเทียม โชยุ (มีเครื่องปรุงแค่นี้อ่ะ)
    แล้วก็มีซอสเทริยากิ ไว้สำหรับราดอาหารบางจานเท่านั้นเอง มีซอส 5 ชนิดไว้จิ้มเพื่อเพิ่มรสชาติอาหาร
    หรือแก้เลี่ยนไว้ด้วยครับ
    ในเมนูของชุด Buffet มีอะไรบ้างนั้นเดี๋ยวจะแปะรูปให้ดูต่อไปนะครับ
    ว่ากันต่อเรื่องรสชาติอาหาร ข้าวผัดกระเทียมงั้น ๆ ครับ ยากิโซบะอย่าสั่งเด็ดขาด (ไม่อร่อยอ่ะ เส้นก็เล็กไม่อวบเลย)
    กิมจิ ออกรสเผ็ดไปครับ ไม่กลมกล่อม มิโซะซุป ใช้ได้คล่องคอดีครับ สลัดพอทานได้มีปูอัดมาให้
    ชิ้น 2 ชิ้นครับ ^^"
    เต็ม 5 ให้ 3.5

ความสดสะอาดของอาหาร (ความเห็นผมคนเดียวครับ)
    ของสด สดดีเลยครับ อร่อย กุ้ง ปลา หอย เนื้อ หมู ไก่ เบคอน เห็ด ผักต่าง ๆ ทานได้ทุกอย่างเลย
    แต่ว่าอย่าสั่งเนื้อไทยนะครับ สั่งเนื้อนอกจะได้เนื้อที่นุ่มกว่ามากมาย (แต่ช้าชอบเหนียวหน่อยก็แล้วแต่ครับ)

กระทะเทปัน ก็ทำการขูด เช็ดคราบออกทุกครั้งที่ผัดแต่ละอย่างเสร็จ ก่อนที่จะผัดอย่างอื่นต่อไป
    มีตอนนึง จะให้อุ่นข้าวผัดกระเทียมและจะให้ใส่ไข่เพิ่ม พอตอกไข่ใส่ แต่กระทะดำ เชฟก็ทำการ
    ทิ้งของบนกระทะทั้งหมดแล้วทำให้ใหม่เลยครับ อันนี้ดีมากเลย ชอบ ๆ
    เต็ม 5 ให้ 4.5

การบริการ (ความคิดเห็นของผมเท่านั้น)
    เชฟ ตั้งใจปรุงอาหารเป็นอย่างมาก เป็นกันเองกับลูกค้า ลีลาพอใช้ได้เลยครับ อาจจะมีพลาดในการ
    เล่นลีลาเป็นบางครั้ง พออภัยให้ได้ครับ กล้อมแกล้ม อิอิ
    รักษาความสะอาดกระทะอยู่ตลอดเวลา มารยาทดีครับ

บริกร มีน้อยไปนิดนึง อาจจะเพราะว่าร้านใหญ่และมีหลายส่วนก็เป็นได้ แต่ก็พยายามมาบริการอย่างเต็มที่
    ข้อเสียคือไม่ค่อยมาเก็บจานที่ทานเสร็จแล้วอ่ะครับ จะเติมน้ำดื่มที่ ก็ยกมือเรียกนานอยู่เหมือนกันครับ
    เต็ม 5 ให้ 4

บรรยากาศ (ความคิดเห็นของผมคนเดียวนะครับ)
    ธรรมดาครับ ไม่ดีไม่แย่ ระบบดูดควันค่อนข้างใช้ได้ดี (เฉพาะตอนแรกที่มีกลุ่มผมกลุ่มเดียว)
    ในตอนที่มีควันน้อย ๆ แต่พอมีคนมาเยอะเปิดเตาพร้อมกันทั้ง 5 เตาแล้ว ดูดแทบไม่ทัน
    ยังหลงเหลือกลิ่นให้ได้ดมกันชื่นใจ ^^"

เก้าอี้นั่งสบายดีพอควร กว้างดีครับ มีบริเวณให้เด็กเล่นในโซนของเด็กเล่นครับ เสียงเจี๊ยวจ๊าวดีครับ
    ครื้นเครง แต่ไม่เหมาะกับคนที่ชอบความสงบนะครับ ^^"

ความคุ้มค่ากับราคา (ตามความเห็นผมนะ)
    ราคาอาหาร ถ้าสำหรับคนที่ทานจุ ถือว่าไม่แพงเกินไปครับ เพียงแต่อาหารจะไม่หลากหลายเท่านั้นเอง
    สำหรับค่าเครื่องดื่ม ผมว่าแพงไปพอสมควร ทำไม่ชาเขียวเป็นขวดไม่ขายราคาเท่าท้องตลาด (ไม่ทราบเหมือนกัน
    ไม่ได้ถามอ่ะครับ)

ก็ว่ากันมายาวเหยียด ต่อไปก็ไปชมภาพที่กดมาฝากกันเหมือนเดิมนะครับ อาจจะเยอะซักหน่อยครับคราวนี้
    แสงดี ชอบรูปที่ถ่ายออกมา เลยอยากโพสต์เยอะ หวังว่าคงไม่ว่ากันนะครับ ตามมาชมและทานทางสายตากันเลยครับ

Tags [Buffet เทปันยากิ Tepanyaki LogHome ทองหล่อ]

จากคุณ : AugusT[CrusheR]VeronicA - [ 8 ต.ค. 49 22:22:51 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | PanTown.com | BlogGang.com