CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

+++[ล็อคคอไปทาน] ละเมียดละเลียด The Dinning Room @ Grand Hyatt Erawan [ส่งการบ้านพี่ Rocky_oat ด้วยคร้าบ]

หลังจากที่ได้ไปลุยกับแก็งค์เถ้าแก่สะอื้นที่ Espresso @ Intercontinental ในวันอังคารที่ผ่านมา
    และได้พักท้องไป 1 วัน ฤกษ์ดีถึงคราวของห้องอาหาร The Dinning Room @ Grand Hyatt Erawan เสียที
    ก็ไม่ลืมที่จะทำ Review แบบไม่ขอให้คะแนนกับที่นี่ซักครั้งนะครับ ให้ไม่ลงเพราะไม่รู้จะให้เท่าไหร่ดีอ่ะ ^^"

เพราะบอกได้คำเดียวครับว่า "สุดยอด" สำหรับผม

ตั้งแต่ตอนโทรไปจองโต๊ะในตอนเช้าวันพฤหัส (ผมทานพฤหัสเย็น) สอบถามรายละเอียด ก็ได้ข้อมูลต่าง ๆ
    ครบถ้วน แต่ดันได้รับคำยืนยันว่า โต๊ะวันนี้ บุ๊คกิ้งเต็มแล้วครับ ถ้าจะรอโต๊ะต้องประมาณ 2 ทุ่มครับ
    ผมก็ไงก็ได้ 2 ทุ่มก็ 2 ทุ่มแต่ว่าผมพาผู้ใหญ่ไปทาน (ได้ทีไซโคพนักงานซะ) อย่าให้ผมเสียหน้าละกัน
    เรื่องอาหารหมด เรื่องการบริการ ฝ่ายพนักงานบริการก็ตอบกลับมาอย่างมั่นใจว่า รับรองครับว่าไม่หมดแน่นอน ไม่อย่างนั้นเสียชื่อหมดครับ
    ส่วนเรื่องที่นั่ง เดี๋ยวถ้าโต๊ะไหนลุกแล้ว ผมจะจองไว้เป็นแขก V.I.P. เลยครับ (เข้าใจใช้จิตวิทยากลับ)
    ผมก็เลยโอเคตบปากรับคำไปเลยครับ วาจะไปถึงไม่เกิน 1 ทุ่มครึ่ง เค้าก็บอกว่าจะพยายามอย่างเต็มที่ครับ

ปล. 1 >>> ผู้ใหญ่ที่ว่าคือ บิดา มารดา ของผมเอง (ไม่รู้ว่าเค้าจะเข้าใจผิดว่า ผมพาแขกสำคัญมาหรือเปล่านะ
    แต่ก็ดีครับ หุหุ)

ขอสรุปสาระสำคัญไว้ตรงนี้เลยนะครับ

ราคาบุฟเฟ่ต์มื้อเย็น 999++ (จันทร์-พฤหัส)
    ราคาบุฟเฟ่ต์มื้อเย็น 1,499++ (ศุกร์ เสาร์ อาทิตย์)
    ราคารวมน้ำเย็น ชาร้อน กาแฟร้อน
    เด็กอายุ 1-6 ขวบไม่คิดค่าใช้จ่าย
    เด็กอายุ 6-12 ขวบ คิดครึ่งราคา ++
    นำ Alcohol ไป เสียค่าเปิดขวด 500++

อาหารจานหลัก อาหารจานเบา นั้นมีให้เลือกเยอะแยะมากมาย ทั้งยุโรป ไทย จีน ญี่ปุ่น สลัด ชีส ครับ
    (ทานไม่หมดทุกอย่างอ่ะ ^^")

อาหารหวาน เค้กต่าง ๆ น้ำพุช็อคโกแล็ต และของหวานไทย ๆ ก็มีครับ แต่ไม่มากเท่าไหร่ (แต่เท่าที่มีก็ทานไม่หมดทุกอย่างหรอกครับ)

อาหารแนะนำ (สำหรับผม) ขาแกะ ฟัวกราส์ ปลาดิบ แซลมอนรมควัน 3 อย่าง (เรียก 3 สีหรือเปล่าไม่แน่ใจ)
    เนื้ออบ และก็อีกหลาย ๆ อย่างครับ คงต้องไปลองกันเองแล้วล่ะนี่ ^^;

คะแนนกลั้นใจให้ครับ เพราะถ้าให้จริง ๆ คงทะลุ แบบเต็ม 5 ให้ 5.5-6 อะไรทำนองนี้อ่ะครับ
    ทั้งการเติมน้ำ เก็บจาน แนะนำอาหาร แม้แต่เชฟยังพูดคุยให้ข้อมูลอย่างดีจริง ๆ รวมถึงตอนเช็คบิล
    แคชเชียร์ยังมาอธิบายรายละเอียดให้ฟังอีกด้วยครับ หากเราไม่เข้าใจตรงไหน หุหุ (แต่ละโรงแรมระบบการ
    คิดค่าเสียหายต่างกันอีก)

ลองมาตามดูตามชมตามชิมกันนะครับ ละเมียดละเลียด ทานกันนะครับ อย่ารีบเดี๋ยวจะอิ่มเร็ว ^^;

ปล.2 >>> ไม่ลืมที่จะป้อนอีกตามเคยครับ หุหุ

Tags [The Dinning Room, เดอะ ไดนิ่ง รูม, Grand Hyatt Earawan, แกรนด์ ไฮแอท เอราวัณ, ราชประสงค์, แยกพระพหรม, เพลินจิต, อินเตอร์เนชั่นแนล บุฟเฟ่ต์, International Buffet]

จากคุณ : AugusT[CrusheR]VeronicA - [ 20 ต.ค. 49 00:48:51 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | PanTown.com | BlogGang.com