CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

* * * Smart Search มีประโยชน์ยังไง ? * * *

สำหรับคนที่ยังไม่รู้  ใช้ Smart Search ไม่เป็น  ถ้าใช้เป็นแล้วก็มองข้ามไปนะคะ  จริง ๆ กระทู้เกี่ยวกับ Smart Search เคยเป็นกระทู้แนะนำของห้องไหนจำไม่ได้แล้ว  ทำให้มีคนรู้จัก Smart Search กันมากขึ้น  แต่อีกหลายคนก็ยังไม่รู้

Smart Search ของพันทิปอยู่ที่ไหนบ้าง

อยู่ตั้งแต่หน้าที่เราแรกของพันทิปแล้วค่ะ  ตั้งแต่ www.pantip.com  หน้านั้นเลย

สาเหตุที่คนไม่ค่อยรู้จัก Smart Search เพราะอะไร  เพราะคนไทยยังติดนิสัยรักการอ่านและการสังเกตน้อยคะ  แค่คิดว่าตัวเองจะเข้ามาหน้าไหนก็ดุ่ม ๆ มาเลยคะ  ลืมสังเกตสิ่งรอบข้างก่อนหน้านั้น (ไม่ได้ประชดประชันใคร) แต่อธิบายเรื่องจริง  ลองสังเกตว่าคนที่ประสบความสำเร็จในชีวิตกี่คนที่รักการอ่านและการสังเกต  อ่านมาก  รู้มาก เป็นสมการที่แปรผันตรง

Smart Search อยู่ที่หน้าหลักของพันทิปค่ะ  เคยมีใครสังเกตไหมว่าพระเอกขี่ม้าขาวของเราแอบซ่อนข้างกายคุณทุกวี่ทุกวันที่คุณต้องเดินทางเข้ามา www.pantip.com

ปล.
    001  กระทู้นี้ไม่เกี่ยวกับห้องก้นครัว  แต่เห็นว่าเป็นประโยชน์ที่ควรจะนำเสนอแก่เพื่อน ๆ แห่งนี้จึงขอนำเสนอค่ะ
    002  หากคิดว่ากระทู้นี้เป็นประโยชน์กรุณากดโหวตให้เป็นกระทู้แนะนำ  เพื่อประโยชน์แก่คนที่ต้องการค้นหา
    003  ใครไม่ชอบ login ดิฉันโปรดอย่าได้เข้ามาให้เสียอารมณ์ของท่าน
    004  กระทู้นี้ขออนุญาตไม่ตอบแม้แต่ comment เดียวค่ะ  เข้ามาเพื่อเสนอแนะแนวทางในการ search เท่านั้น  หากท่านมีคำถามเกี่ยวกับการ search กรุณาทิ้งข้อความไว้แล้วจะเข้ามาตอบค่ะ

แก้ไขเมื่อ 20 ต.ค. 49 20:22:01

แก้ไขเมื่อ 20 ต.ค. 49 18:32:39

แก้ไขเมื่อ 20 ต.ค. 49 16:21:29

จากคุณ : แม่สลิ่ม - [ 20 ต.ค. 49 16:18:40 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | PanTown.com | BlogGang.com