CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

มาช่วยกันเล่าประสบการณ์ด้วยนะค๊า.....ว่าด้วยเรื่องวิปปิ้งครีมแต่ละชนิด และยี่ห้อจ้า

ตามหัวกระทู้นะคะ คือ ว่า บีอยากจะรู้ว่า วิปปิ้งครีมแต่ละชนิด และยี่ห้อ มีความแตกต่างกันมากน้อยเพียงไร เผื่อเวลาเลือกใช้จะได้รู้ว่าควรใช้อะไรดีนะค่ะ จะซื้อมาลองเองทั้งหมด ก็แบบว่าเสียดายตังค์ ขอถามเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ในห้องก่อนดีกว่า คิดว่ายังไงยังไง้ก็ต้องมีประสบการณ์มาเล่าให้ฟังแน่ๆ เลย

เท่าที่บีเคยเห็น วิปปิ้งครีมชนิดกล่องที่ต้องนำมาตีเอง มียี่ห้อเหล่านี้ค่ะ

1. Anchor ชนิด Dairy
    2. Foremost ชนิด Dairy
    3. Nestle ชนิด Dairy
    4. Rich ชนิด Non-Dairy
    5. Marina ชนิด Non-Dairy

คิดว่าน่าจะยังมีอย่างอื่นอีกนะคะ แต่ไม่ค่อยตั้งใจหาเท่าไรค่ะ เพราะปกติใช้แค่ 2 ยี่ห้อ Anchor กะ Foremost แต่โดยส่วนตัว บีชอบ Foremost มากกว่านะคะ เพราะรู้สึกว่าเนื้อที่ได้เบากว่า Anchor และไม่เลี่ยนมากค่ะ

แต่ก็ยังอยากรู้ว่ายี่ห้ออื่นๆ ตียาก-ง่าย เบา-หนัก อย่างไร

ขอบคุณทุกท่านที่ช่วยเสนอความเห็นนะคะ

จากคุณ : Bambie - [ 30 ต.ค. 49 16:17:16 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | PanTown.com | BlogGang.com